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TAHARIRI

KWA HERI 2023, KARIBU 2024

unapouaga mwaka 2023
I na kuukaribisha mwaka
2024, Manispaa  ya
Kinondoni inapenda kutoa salama
za heri ya Mwaka Mpya kwa
Mheshimiwa Rais wa Jamhuri
yaMuungano wa  Tanzania,
Mhe, Dkt. Samia Suluhu Hassan
na Viongozi wote wa ngazi
mbalimbali na  Watanzania
popote walipo.
Manispaa ya
inaungalia mwaka
kwa  kutafakari

Kinondoni
2023
mafanikio

makubwa yaliyopatikana katika
ubopreshaji wa miundombinu ya
sekta za utoaji huduma za jamii,
uwezeshaji wananchi kiuchumi

na kuendelea kukamilisha na
kuazisha miradi mbalimbali.
Licha ya kwamba kwa kalenda
ya Serikali ya mwaka 2023/2024
ndiyo tunaanza nusu mwaka, hata
hivyo katika kipindi cha mwaka
mzima wa 2023, Manispaa
ilifanikiwa kwa kisi kikubwa
kuboresha miundombinu
katika sekta za Afya ambapo
tumeumaliza  mwaka 2023
tukiwa na vituo 35 vya kutolea
huduma za afya, Vituo hivi ni
Zahanati 25, vituo vya Afya 9 na
Hospitali moja ya Wilaya iliyopo
Mabwepande.
Hakika
tunarahisisha
kusafirisha
kununua
wagonjwa.
Katika kipindi hicho Manispaa
pia imeweza kukamilisha
ujenzi wa Kituo cha Bus

tumehakikisha
huduma ya
wagonjwa  kwa
magari mawili ya

cha Kisasa kilichopo Mwenge,
ujenzi wa kituo hicho, kikiwa ni
kitovu cha uwekezaji ndani ya
Manispaa huku kitachangia fursa
nyingi za uwekezaji na ajira kwa
wafanyabiashara na wajasiriamali
ndani na eneo hilo.

Manispaa pia, katika Mwaka huu
wa 2023 iliweza kuendelea na
ujenzi wa uwanja wake wa Mpira
uliopo Mwenge. kukamilika kwa
uwanja huu wa mpira kutanchangia
mabadiliko makubwa katika sekta
ya michezo hususani soka.
Ikumbukwe kuwa  Kinondoni
ndiye Manispaa yenye Timu ya
Mpira KMC FC na kuwa Manispaa
inayomiliki kiwanja chake.

Katika sekta ya Elimu Msingi awali
na Sekondari, Manispaa imeendelea
kuboresha miundombinu yake kwa
ujenzi wa vyumba vya madarasa,
madawati, maabara, kiasi cha zaidi
ya Shilingi Bilioni 5.1 zimetumika
katika uboreshaji wa miundombinu
ya elimu. Tunatarajia ifikapo
Januari, 2024 Kata ya Tandale
itakuwa imehitimisha kuwa na
shule yake ya Sekondari ambapo

.
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zitatimia Shule 35 za Sekondari.
Tumefunga mwaka 2023
kwa kuwawezesha wananchi
kiuchumi kupitia vikundi 4,426
vya wajasiriamali. Jumla ya
mikopo yenye thamani ya Shilingi
Bilioni 17.8.imeshatolewa kwa
vikundi hivyo.

Tunapoingia  mwaka 2024,
tunazidi kuuahidi umma wa
wana Kinondoni kuwa, Manispaa
yenu itaongeza ufanisi katika
uboreshaji wa miindombinu ya
huduma za kijamii na kuchumi.
Kwa upande mwingine, tunazidi
kuwahimiza wananchi  wote
na wafanyabiashara kuendelea
kulipia tozo mbalimbali za
Manispaa.

Ulipaji wa tozo hizo zikiwemo za
mabango, majengo na nyinginezo
zitaiongezea Manispaa nguvu
ya kuendelea kuboresha
miundombinu ya Elimu, Afya,
Maendeleo ya Jamii na hata
Uwekezaji.

Karibu Mwaka 2024, Mwaka
wenye matarajio Makubwa kwa
Manispaa ya Kinondoni.
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Na
JAMILA MDEMU

upitia zinduzi za majukwaa
zilizofanyika katika
ata za Manispaa ya

Kinondoni zimepelekea wanawake
kujikwamua kiuchumi na kifikra
kwa kupata connection na elimu
ya kutosha dhidi ya ujasiriamali na
biashara kwa ujumla.

Uanzishwaji wa majukwaa ya
uwezeshaji wanawake kiuchumi
umeleta mabadiliko kwa wanawake
hususani kujikwamua kifikra kwa
kupata elimu itolewayo mara kwa
mara kuhusiana na fursa zitolewazo
kwa wanawake.

Lengo la  kuanzishwa  kwa
majukwaa hayo ni  pamoja
kuwaunganisha wanawake kutoka
sehemu mbalimbali, kupeana elimu
kuhusiana na ujasiriamali, kupeana
fursa mbalimbali, kupeana ujuzi
wa namna ya kutafuta masoko ya
bidhaa na kujua misingi ya namna
ya kufanya biashara.

Akizungumza Mkuu wa Mkoa
wa Dar es Salaam Mheshimiwa
Albert Chalamila katika Uzinduzi
wa Majukwaa hayo Wilaya ya
Kinondoni alisema, atakuwa bega
kwa bega kwa kufuatilia Majukwaa
hayo ili yaendele kuleta tija.

Alitoa kauli hiyo katika uzinduzi
huo  alipofugua  Jukwaa Ia
Uwezeshaji Wanawake Kiuchumi
ngazi ya Wilaya ya Kinondoni
yaliyofanyika katika Viwanja vya
Biafra Manispaa ya Kinondoni.
Ufunguzi huo ulitanguliwa na
maonesho ya Wajasiriamali
wanawake kutoka Kata zote za
Manispaa ya Kinondoni ambapo
walipata fursa za kuonesha bidhaa
mbalimbali.

Alisema, Mwanamke akishika
rungu la uchumi, familia zote

Mbunge wa Jimbo la Kinondoni Mhe. Abbas Tarimba (katikati) akion-

MAJUKWAA YA WANAWAKE YAWAKWAMUA KIFIKRA NA KIUCHUMI

goza zoezi la uzinduzi wa Majukwaa ya Wanawake uliofanyika katika
Kata ya Kijitonyama, Wilaya ya Kinondoni.

zitakomboka kwani mwanamke
akiwezeshwa  anaweza  kuleta
mapinduzi mkubwa sana kiuchumi.
Aidha, aliwatka Wanawake
kuendeleza upendo, umoja na
mshikamano ili kujenga jeshi moja
lenye lengo la kuleta maendeleo
katika nchi.

Vilevile, aliwapongeza wanawake
na washiriki wa maonesho hayo
kwa kujenga mtandao mkubwa
uliowawezesha kuonyesha bidhaa
zao  zinazosaidia  kujikwamua
kiuchumi, “Kataeni dhana ya
utegemezi ili muweze kusimama na
kujikwamua kiuchumi”.

Akiongea Mbunge wa Jimbo Ia
Kinondoni Mheshimiwa Abbas
Tarimba katika Uzunduzi wa
Jukwaa la Uwezeshaji Wanawake
Kiuchumi aliwataka wanawake
kuibua fursa zenye tija na manufaa
ili kukua na kuwanufaisha katika
adhima ya kuinuka kiuchumi.
“Tumieni majukwaa haya kuibua
fursa zenye tija na zinazotekelezeka
kwa kuanza na fursa ndogo na

mwisho kuwa kubwa”.
Akizungumza Mwenyekiti wa
Jukwaa la Uwezeshaji Wanawake
Kiuchumi Taifa Bi Fatma Kange
aliwataka wanawake wajasiriamali
kutumia jukwaa la teknolojia
kutangaza biashara zao ndani na nje
ya Nchi.

Bi. Fatma aliongeza kuwa,
biashara wanazofanya wanawake
wajasiriamali zinaweza kufanyika
kwa weledi na mafanikio ikiwa
watatumia maendeleo ya teknolojia
iliyopo.  “Wanawake  tutumie
jukwaa la teknolojia kutafuta
mtandao wa kuuza bidhaa zetu,
tusitumie jukwaa hilo la teknolojia
kupiga umbea. “ Aliongeza Bi
Fatma Kange.

Vilevile, Kaimu Mkurugenzi wa
Manispaa ya Kinondoni Bw. Jabir
Chilumba alisema, Halmashauri ya
Manispaa ya Kinondoni imetenga
kiasi cha shilingi Bilioni 5.2 kwa
ajili ya mikopo ya asilimia 10 kwa
wajasiriamali kwa mwaka wa fedha
2023/2024.



Inaendelea Kutoka Uk... 3
Aliwataka ~ wajasriamali ~ hao
kuendelea na uzalishaji wa bidhaa
kutokana na serikali kuwaunga
mkono na kwamba “ Manispaa ya
KlInindoni itaendelea kuwashika
mkono na kuwatafutia masoko
ndani ya nje ya Nchi.

Pia Mbunge wa Viti Maalum Mkoa
wa Dar es Salaam mheshimiwa
Janeth Mahawanga alitoa majiko 20
yanayotumia gesi kwa Mamalishe
ikiwa ni ishara ya uzinduzi wa
Jukwaa la kuwawezesha wanawake
kiuchumi.

Majiko  hayo
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Picha mbalimbali zikioneéha uzinduzi w

Mamalishe hao kuachana na
matumizi ya kuni na mkaa katika
shughuli zao za kujiafutia kipato.

Pia, Diwani wa Mbezi juu
Mheshimiwa  Anna  Lukindo
alisema, “Jukwaa lina mlengo

mzuri, kikubwa ni kujipanga na
kufikia ~malengo yaliyowekwa
ili kuleta tija”. Akaongeza kuwa,
kuwepo na kituo cha kukutanisha
majukwaa yote kwa ajili ya kutatua
changamoto zao.

Matarajio ya uwepo wa majukwa
haya ni pamoja na kutatua

changamoto ya ajira, kuzalisha
kukuza masoko,

bidhaa bora,

Manispaa ya Kinondoni kwa mwaka 2023.

LIPA TOZO
KWA
MAENDELEO

YA
MANISPAA
YETU

a Majukwaa ya Wanawake katika Kata zote za

kuwakutanisha wanawake
mbalimbali na kuanzisha maonesho
ya bidhaa zitakazotengenezwa na
wajasiriamali.

Mwenyekiti wa  Jukwaa la
Wanawake Mbezi Juu Bi. Sume
Seiph  amesema, zinduzi za

majukwaa haya zimeleta muamko
kwa wanawake kwa kupata elimu
pamoja na faida za uwepo wa
majukwaa hayo.

Ameongeza kuwa, “muitikio wa
wanawake ni mkubwa kutokana na
sapoti inayotolewa na viongozi wa
Manispaa ya Kinondoni sambamba
na elimu itolewayo”.
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Manispaa itaendelea kufungua
fursa za uwekezaji katika

Uchumi wa bluu

Masoko
Michezo

Kilimo, Mifugo na Uvuvi

Karibuni




2024 TANDALE KUWA NA SEKONDARI

Na
ATHUMAN NTAFUMILA

ananchi na Wakazi
wa Kata ya Tandale
wameishukuru Serikali

kwa ujenzi na ukarabati wa Shule
ya Awali, Msingi na Sekondari ya
Mhalitani.

Awali Kata ya Tandale ilikuwa ni
Kata pekee kwa Kata za Wilaya
ya Kinondoni ambayo haikuwa
na Shule ya Sekondari, hali hii
ilionekana kuwasumbua Watoto na
Wazazi wengi kwa kufuata huduma
hiyo umbali mrefu.

Diwani wa Kata ya Tandale Mhe.
Abdallah Said, amesema kuwa
tatizo la Kata ya Tandale kukosa
Shule ya Sekondari kwa mda
mrefu limetatuliwa kwa kishindo,
kwasababu Shule inayotarajiwa
itakuwa ya mfano kwa Nchi nzima.
"Nitumie fursa hii kuishukuru
Serikali ya awamu ya sita na
Uongozi wa Wilaya ya Kinondoni
kwa kujali na kutatua matatizo
ya Wananchi" ameongeza Mhe
Diwani.

Kwa Upande wake Afisa Elimu

Sekondari wa Halmashauri ya
Manispaa ya Kinondoni Bw. Mtondi
Nyamhanga amesema kuwa, tatizo
la kukosa Shule ya Sekondari kwa
Kata ya Tandale linatokana na
ufinyu wa maeneo.

Bw. Nyamhanga amesema kuwa,
namna ya kumaliza tatizo hilo
Manispaa kwa kushirikiana na
Serikali wameibadilisha iliyokuwa
Shule ya Msingi Mhalitani
kuwa Shule ya Awali, Msingi na

Sekondari Mhalitani.
Mabadiliko hayo yameenda
sambamba na ukarabati wa

Madarasa 11 ambayo Januari, 2024
yatapokea wanafunzi wa Awali,
Darasa la kwanza na kidato Cha
kwanza, Wakati huo ujenzi wa wa
jengo la Ghorofanne utakaogharimu
Bil 3.8 ukiwa mbioni kuanza.

Bw. Nyamhanga amesema kuwa
wanafunzi waliokuwa wanasoma
Shule ya Msingi Mhalitani
wamehamishiwa  katika ~ Shule
ya Msingi Tandale Magharibi na
Hekima ambapo kwa ujumla wao
walikuwa Wanafunzi 750.

Shule ya Awali, Msingina Sekondari
Mhalitani itakuwa Mojawapo ya
Shule za mwanzo kabisa kuanza
kutumia Mtaala mpya wa Sera ya
Elimu ulioanzishwa mwaka huu,
ambao unawataka Wanafunzi wa
Shule za Msingi kuishia Darasa
la sita na kujiunga na kidato Cha
kwanza.

Mhidin Said, Mkazi wa Kata ya
Tandale amesema kilio Cha Wakazi
wa Tandale, kuhusiana na kadhia
waliyokuwa wanaipata Watoto wao
kwa kusafiri umbali mrefu kufuata
huduma ya Elimu kimefika mwisho.



WATOTO CHINI YA MIAKA MITANO WASAJILIWA

Na
JAMILA MDEMU

almashauri ya Manispaa
ya Kinondoni imezindua
Kampeni ya Usajili wa

watoto kuanzia miaka mitano
kushuka chini kwa lengo la kutoa
vyeti vya kuzaliwa kwa watoto
ambao walikuwa hawajasajiliwa.
Zoezi hilo linaendelea kufanyika
katika Vituo vya Afya, Hospitali,
Zahanati na katika Ofisi za Kata za
Manispaa ya Kinondoni ambapo
litafanyika mpaka tarehe 8 Machi,
2024 na baada ya hapo zoezi
litaendelea kwa watoto wenye umri
wa siku 90 watakaopewa huduma
katika eneo husika la Manispaa ya
Kinondoni.

Katika kufikia malengo hayo,
Manispaa ya Kinondoni imepaga
kusajili watoto 51, 774 na mpaka
sasa watoto waliosajiliwa ni 15,444
na kuingizwa katika mfumo.
Manispaa ya Kinodnoni imejipanga
kuwafikia wananchi kwa kuwapa
matangazo ya mtaa kwa mtaa
katika Kata mbalimbali ndani ya
Manispaa ya Kinondoni, kujenga

uelewa kwenye mkusanyiko wa
watu sambamba na kupita nyumba
kwa nyumba ili kutoa huduma za
usajili huo.

Vile vile MAnispa ya Klnondoni
imejipanga kutoa taarifa kwa
viongozi wa nyumba za ibada ili
kuhakikisha taarifa zinafikia jamii
kwa kiasi kikubwa.

Aidha, Afisa Ustawi wa Jamii Bi.
Sturda Nselu amesema, huduma

hii ya usajili na upatikanaji wa cheti
kwa watoto wa miaka mitano ni
bure na cheti hicho kitatambulika
sehemu yoyote”.

Ameongeza kuwa, mapokeo ya
wananchi ni makubwa kutokana
na taarifa zipatikanazo kupitia
matangazo sambamba na elimu
ipatikanayo katika clinic zitolewazo
katika vituo vya afya vya Manispaa
ya Kinondoni.

MAANDALIZI YA UZINDUZI WA KITUO

KIPYA CHA MABASI MWENG
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