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RAIS MWINYI AIPONGEZA MANISPA A YA KINONDONI

Rais wa Serikali 
ya Mapinduzi 
ya Zanzibar na 

Mwenyekiti wa Baraza 
la Mapinduzi Mhe. Dkt. 
Hussein Ali Mwinyi 
ameipongeza Manispaa ya 
Kinondoni kwa kutambua 
mchango wa sekta binafsi 
katika kuwekeza ndani ya 
Manispaa.
Mhe. Dkt. Mwinyi 
amesema hayo katika 
hafla ya uwekaji wa jiwa 
la msingi katika jengo 
la Taasisi ya Benjamini 
William Mkapa liitwalo 
“Mkapa Health Plaza”.
“Nichukue nafasi hii 
kuipongeza Halmashauri 
ya Manispaa ya 
Kinondoni kwa kuona 
na kutambua mchango 
wa taasisi binafsi kuja 
kuwekeza kwa manufaa 
ya wananchi wa Wilaya 
ya Kinondoni na Taifa 
kwa ujumla,” amesema 
Dkt. Mwinyi.
Sambamba na hayo pia 
Dkt. Mwinyi  ameiomba 
taasisi hiyo kumaliza 
haraka ujenzi huo ili 
huduma za kimatibabu 
zianze kuwanufaisha 
wanakinondoni na taifa 
zima.
Katika hafla hiyo 
ilihuduria viongozi 
mbalimbali kutoka 
Manispaa ya Kinondoni 
wakiongozwa na 
Mkurugenzi wa Manispaa 
ya Kinondoni Bi. Hanifa 
Suleiman Hamza.

Na
ATHUMAN NTAFUMILA
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KI
NO
NDO
NI

Kilimo Mjini

Uvuvi Mjini

Ufugaji Mjini

Ujasiriamali

KINONDONI IMEKUZA MTANDAO WA BIASHARA KWA WAJASIRIAMALI

Fursa zitolewazo 
na Halmashauri 
ya Manispaa ya 

Kinondoni imekuwa ni 
chachu ya mafanikio Kwa 
vijana wengi.
Agnes Mnuo 
ni mjasiriamali 
anayewakilisha kikundi 
cha VAA Orijino Products 
wanaojishugulisha na 
uzalishaji wa bidhaa za 
ngozi na kutoa elimu juu 
ya matumizi ya bidhaa za 
ngozi.
Akizungumza katika 
maonesho ya wakulima 
NaneNane anasema, 
"kupitia mkopo wa 
asilimia 10 kutoka 
Manispaa ya Kinondoni 
tumeweza kutengeneza 
mtandao mkubwa, 
tumepanua masoko, 
tunapata wateja wa 
kutosha, tumeweza 
kuongeza uzalishaji 
na kuagiza bidhaa za 
kutosha".
Bi Agnes ameongeza 
kuwa, Manispaa ya 
Kinondoni iliwapa vijana 
mafunzo katika mkoa 
wa Kigoma ambapo 
mafunzo hayo yaliwapa 
elimu ya kutosha  na 
kuwakutanisha na  
wajasiriamali wengine 
hivyo iliyopekekea 
kupata mtandao mkubwa 
zaidi.
Aidha, ameongeza 
kuwa kabla ya fursa 
kutoka Manispaa ya 
Kinondoni walikua 
wanatengeneza bidhaa 

Na 
JAMILA MDEMU
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“Vijana na Wanawake ni Msingi Imara wa Mifumo Endelevu ya Chakula”

chache lakini mkopo wa 
asilimia 10 umewakuza 
na kutengeneza viatu 
vya shule, viatu wa 
wazi (sandles), mabegi, 
mikanda, Buti, walleti, 
mikoba na viatu vya 
ofisini.
"Tunashukuru Kwa sasa 
tunapata oda kubwa kutoka 
sehemu mbalimbali na 
tumetambulika Kwa kiasi 
kikubwa".
Matarajio ya kikundi 
hiki ni kuwa na kiwanda 
kikubwa, kuongeza 
uzalishaji, kuwa na 
matawi nje ya Mkoa na 
bidhaa  ziende nje ya nchi 
kwa ajili ya kujitangaza 
zaidi.
Kauli Mbiu "Vijana na 
Wanawake ni Msingi 
Imara wa Mifumo 
Endelevu ya chakula.

USHIRIKANO WA MANISPAA NI NGUZO MUHIMU KWA WAJASIRIMALI

Ufugaji wa mbuzi 
wa maziwa 
ni teknolojia 

inayovutia watu 
wengi katika banda la 
Manispaa ya Kinondoni 
katika maonesho ya 
Wakulima-NaneNane. 
yanayoendelea katika 
viwanja vya Mwalimu 
J.K Nyerere Mkoani 
Morogoro.
Akizungumza katika 
maonesho hayo Bi 
Catherine Makabwa 
amesema ufugaji wa 
mbuzi wa maziwa 
umempa fursa ya   
kushiriki maonesho ya 
NaneNane  kupitia banda 
la Manispaa ya Kinondoni. 
"Manispaa ya Kinondoni 
imenikutanisha na 
wajasiriamali, nimepata 

elimu ya kutosha, 
nimepata wateja,  
mapokeo ya bidhaa 
za mbuzi yamekua 
makubwa" amesema Bi. 
Catherine.
Ameongeza kuwa kupitia 
maonesho  hayo soko 
litapanuka, kampuni 
itakua, anategemea 
kupata mrejesho 
kuhusiana na bidhaa za 
mbuzi ili aweze kukua 

zaidi kibiashara.
Aidha, Bi. Catherine 
amesea kupitia maonesho 
hayo amejifunza ukarimu, 
upendo, ushirikano 
kutoka Halmashauri ya 
Manispaa ya Kinondoni. 
"Uongozi wa Manispaa 
ya Kinondoni unatoa 
mafunzo ya kutosha 
na kutamani kila 
mjasiriamali afanikiwe 
kibiashara".

Waheshimiwa Madiwani kutoka Manispaa ya 
Kinondoni wakiwa katika maonesho ya NANENANE 
Mkoani Morogoro

Na
JAMILA MDEMU

Kutoka Uk....3

Moja ya mabanda ya Mbuzi wa kisasa kutoka Man-
ispaa ya Kinondoni wanaofugwa kisasa.
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KINONDONI YAFANA NANENANE 

Moja ya 
m a f a n i k i o 
kwa Manispaa 

ya Kinondoni katika 
maonesho ya Nanenane 
kwa mwaka 2023, ni 
kuweza kutoa mshindi wa 
kwanza katika Sekta ya 
Mifugo na kupata nafasi 
ya Tatu katika ushindi wa 
jumla.
Maonesho ya nanenane 
yaliyofungwa rasmi 
na Mkuu wa Mkoa wa 
Tanga, Mheshimiwa 
Waziri Kindamba,  
yameamsha ari Mpya 
ya ushiriki shindani 
ndani ya washiriki 
kutoka Manispaa ya 
Kinondoni. Ari hii Mpya 
ya ushiriki wenye ushindi 
inachagizwa zaidi na 
namna Uongozi wa 
Manispaa na Wilaya ya 
Kinondoni ukiongozwa 
na Mstahiki Meya, 
Mheshimiwa Songoro 
Mnyonge, Mkurugenzi 
wa Manispaa, Bi. Hanifa 
Suleiman Hamza, Mkuu 
wa Wilaya, Mheshimiwa 
Saad Mtambule na Katibu 
Tawala wa Wilaya, Bi. 
Stella Msofe, ulivyoweza 
kutoa Hamasa tangu 
mwanzo wa maandalizi 
hadi siku ya kilele.
Kwa upande wao, licha 
ya washiriki kunufaika 

kwa kuonesha bidhaa zao 
mbalimbali, ushiriki huu 
pia umetanua wigo wa 
soko la bidhaa zao ndani 
na nje ya Manispaa ya 
Kinondoni. Ushiriki wao 
pia umewapa washiriki 
hao nafasi nyingine ya 
kubadilishana uzoefu 
katika uzalishaji, 
uchakataji na utafutaji wa 
masoko.
Kwa upande wa Kilimo, 
Kinondoni iliweza 
kupeleka katika maonesho 
hayo mkakati maalum wa 
Kilimo Mjini.  Kilimo 
Mjini, ambacho ni Aina 
ya kilimo kinachotumia 
mbinu za kisasa kwa 
kutumia eneo dogo na 
teknolojia za kisasa 
kinaleta tija zaidi kwa 

wakazi wa mjini. Hata 
hivyo, maonesho Hayo 
yamebainisha kuwa si 
tu Kilimo Mjini kina tija 
kwa wakazi wa mijini, 
bali hata kwa wakazi wa 
maeneo ya vijijini.
Sekta ya Uvuvi, nayo 
ilifanya vizuri katika 
maonesho hayo. Ufugaji 
wa Samaki kwa kutumia 
teknolojia ya kisasa na 
rahisi umeweza kutoa 
somo kwa viongozi na 
wananchi waliotembelea 
banda la Kinondoni 
namna bora na yenye tija 
ya ufugaji wa Samaki.
Sambamba na Kilimo, 
Ufugaji, na ushirika 
kupitia kwa wajasiriamali, 
maonesho haya pia yalitoa 
elimu kuhusua ufugaji 

bora wa mifugo hususan 
Mbuzi ambao licha ya 
kuzoea kupata mazao 
yake makuu ya nyama, 
ngozi na maziwa;  ufugaji 
huu kupitia maonesho 
hayo umetoa elimu ya 
uzalishaji wa sabuni 
zitokanazo na maziwa.
Sabuni hizi zimeelezewa 
kuwa bora bila kuathiri 
afya za watumiaji.
 Ni hakika, maonesho ya 
mwaka huu ya Nanenane 
yameamsha ari ya ushiriki 
wenye kushinda katika 
msimu ujao. Wahenga 
wanasema, kumalizika 
kwa msimu wa kilimo 
ndiyo mwanzo wa 
maandalizi ya msimu 
ujao. Tukutane Morogoro 
2024.

TAHARIRI

Moja ya matukio katika picha ikimuonesha Katibu Tawala wa Wilaya ya 
Kinondoni Bi, Stella Msofe, Mstahiki Meya wa Manispaa Mhe. Songoro 
Mnyonge pamoja na Mkurugenzi wa Manispaa ya Kinondoni Bi. Han-
ifa Suleiman Hamnza wakiwa wameshika Ngao ya Ushindi wa maene-
sho ya NANENANE  yaliyofanyika Mkoani Morogoro 2023.
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Mkurugenzu wa 
Manispaa ya 
Kinondoni Bi. 

Hanifa Suleiman Hamza 
ameikaribisha Benki ya 
NMB kuendelea kuja 
kuwekeza ndani hya 
Manispaa ya Kinondoni.
Bi. Hanifa Ameyasema 
hayowakati wa ziara ya 
Meneja wa Benki ya 
NMB tawi la Magomeni 
kuja kutoa shukrani kwa 
Manispaa kama mdau 
namba moja kwa muda 
mrefu.
“Hivi karibuni tumejenga 
vyumba vingi vya 
madarasa lakini bado tuna 
changamoto kubwa ya 
upungufu wa madawati 
hivyo nitafurahi sana 

NMB KARIBUNI KINONDONI 

iwapo NMB mtatusaidia 
kupata madawati kama 
1500 kabla ya mwezi 
Disemba,’ amesema Bi. 
Hanifa.
Aidha, Benki hiyo 
imeshauriwa kutembelea 
jengo la Manispaa ya 
Kinondoni lililopo 
Mwenge kwa ajili ya 
uwekaji matangazo ya 
kibishara ili kujitangaza 
zaidi na zaidi.
Kwa upande wake 
Mchumi wa Manispaa 
ya Kinondoni Bw. Jabiri 
Chilumba ameishauri 
Bnki hiyo kuwa na 
madarasa ya mfano 
ya kufundishia kupitia 
teknolojia ya TEHAMA 
kutokan na mabadiliko 
ya kiteknolojia kadri 

yanavyokwenda’
“Ni vyema mkawa na 
theater za mfano ambazo 
zitakuwa zinatumika 
katika kufundishia watu 
angalau katika shule zetu 
za Msingi na Sekondari 

kwani hii itachangia 
kwa kiasi kikubwa 
kijipambanua zaidi kama 
benki,” amesema Bw. 
Jabir.
Kwa upande wa uongozi 
wa benki hiyo umeahidi 
kushughulikia maombi 
na mapendekezo 
yote yaliyotolewa na 
Manispaaya Kinondoni 
haraka iwezekanavyo.
Aidha benki ya NMB 
imeendelea kuishukuru 
Manispaa ya Kinondoni 
kwa kuendeleza 
ushirikiano baina yao 
na Manispaa kwa muda 
mrefu sasa.
“Tunaishuru Manispaa 
ya Kinondoni kwa 
kuendelea kutuamini na 
kutumia huduma zetu 
kwani ushirikiano wetu 
huu unatufanya tuendelee 
kuimarika zaidi na zaidi 
katika ktoa huduma zetu 
mbalimbali,” walisema. 

Na
AQUILINUS SHIDUKI

Mkurugenzi wa Manispaa ya Kinondoni Bi. Hanifa Suleiman Hamza akipokea 
zawadi kutoka kwa watumishi wa Benko ya NMB. Ikiwa ni ishara ya umoja na 
ushirikiano baina ya benki ya NMB na Manispaa ya Kinondoni kwa muda mrefu.
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Ha l m a s h a u r i 
ya Manispaa 
ya Kinondoni 

imepongezwa kwa 
ubunifu wa bidhaa zenye 
tija hasa katika ushindani 
wa kibiashara na uuzaji 
wa bidhaa hizo.
Pongezi hizo zimetolewa 
leo tarehe 03/08/2023 
na Mkuu wa Wilaya 
ya Kinondoni Mhe. 
Saad Mtambule wakati 
akitembelea banda la 
Manispaa ya Kinondoni 
katika maonesho ya 
NaneNane yanayoendelea 
Mkoani Morogoro 
mapema leo hii.
"Maonesho ya mwaka 
huu yamekua tofauti na 
miaka mingine kwani 
kumekuwa na ubunifu 

HONGERENI KINONDONI KWA UBUNIFU WA  BIDHAA ZENYE TIJA

wa hali ya juu, wadau 
wamejiandaa vizuri na 
wana ufahamu wa kutosha 
kuhusu bidhaa zao na 
wamekuwa na ubunifu 
Mkoani," amesema Mhe. 
Mtambule. 
Aidha Mkuu wa Wilaya 

huyo amesema, wadau 
waendelee kuongeza 
ubunifu ili kuongeza 
thamani ya bidhaa 
kwa lengo la kuongeza 
kupanua masoko, 
kuongeza uzalishaji, 
kuondoa tatizo la chakula 

na kuongeza fursa za 
ajira.
Aidha Mhe Mtambule 
a m e s e m a , m a o n e s h o 
hayo yametoa elimu 
ya kwamba fursa moja 
inaweza zalisha fursa 
nyingine kwa kutolea 
mfano ufugaji wa mbuzi 
wa maziwa na ufugaji 
wa ng'ombe wa maziwa 
ambao unazalisha 
maziwa, bidhaa za 
maziwa (sabuni), gesi ya 
kupikia kupitia mbolea  
na ajira kupitia ufugaji 
huo.
Vile vile,Mhe. Mtambule 
amesisitiza kuwa 
Kinondoni iwe na 
maonesho endelevu ili 
kukuza teknolojia na 
kutoa elimu kuhusiana na 
kilimo, ufugaji na uvuvi.
Kauli Mbiu ya maonesho 
ya NaneNane 2023 ni 
"Vijana na Wananwake ni 
Msingi Imara wa Mifumo 
Endelevu ya Chakula".

Na 
JAMILA MDEMU



GREEN HOUSE NI TEKNOLOJIA BORA YA KILIMO MJINI

Green House 
ni Kilimo 
bora na sahihi 

katika utunzaji wa 
mazingira na kukabiliana 
na changamoto za 
mabadiliko ya hali ya 
hewa mjini.
Hayo yamebainishwa 
na John Malecela 
mmoja wa wakulima  
anayejishughulisha 
 na kilimo cha mazao ya 
viungo ikiwemo karoti, 
nyanza, vitunguu na 
giligilani kwa kutumia 
Teknolojia mpya ya 
Kilimo mjini.
 "Nimeamua kijihusisha 
na kilimo kinachotumia 
baada ya kugundua 
mazao ya viungo yana 
umuhimu katika kuleta 
ladha kwenya vyaakula 
mbalimbali tunavyokula," 
amesema John.
Aidha Bw. John amesema 

kuwa mapokeo katika 
soko ni makubwa 
kwani watu wengi 
wanapenda mazao hayo 
na yanatumika kila siku 
katika chakula.
Ameongeza kuwa, 
uzalishaji ni mkubwa nusu 
ekari inatoa matenga  300  
ya nyanya na hununuliwa 
zikiwa shambani.
Bw. John ameongeza kuwa 
kafaidika na maonesho ya 
wakulima kwa kujifunza 
kuhusiana na  teknolojia 
ya umwagiliaji wa 

matone, matumizi sahihi 
ya mbolea ya mboji na 
utumiaji wa dawa za asili.
Kwauoande wake Bw. 
Stanlaus John,  jinsi 
ushiriki wake kwenye 
maonesho ya NaneNane 
yalivyomsaidia kupata 
fursa ikiwemo elimu 
kuhusiana na teknolojia 
mpya ya kilimo pasipo 
kutumia udongo, namna 
bora ya utumiaji wa dawa 
zinazohusiana na na kuua 
wadudu au kukinga mmea 
usiathirike (viwatilifu), 
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kujuana na watu tofauti, 
na kupata masoko. 
Vilevile,Bw.Stanslausi 
amesema elimu ya kilimo 
bila kutumia udongo 
imekuwa kivutio kwa 
wadau wengi katika 
banda hilo ambapo Bw. 
Evody Godrian anaelezea 
kuwa huzalisha mimea 
ya salad nyekundu na 
kijani ambayo soko lake 
kubwa ni katika Hoel na 
Supermarket. 
"Kilimo hiki masoko yake 
ni mazuri kikubwa ni 
elimu iendelee kutolewa 
ili jamii ijue umuhimu wa 
matumizi ya salad kwenye 
jamii kwani wateja wengi 
sio watanzania". 
Maonesho ya NaneNane  
yamekuwa na faida 
kubwa kwa kupata wadau 
wanahitaji elimu ya jinsi  
ya kuendesha kilimo na 
hii itapelekea kukua kwa 
sekta ya kilimo.
Kauli Mbiu ya maonesho 
haya ni "Vijana na 
Wanawake ni Msingi 
Imara wa Mifumo 
Endelevu ya Chakula"

Na 
JAMILA MDEMU



Wa n a f u n z i 
m b a l i m b a l i 
k u t o k a 

shule za Manispaa ya 
Kinondoni wamepewa 
mafunzo ya ushiriki wa 
vikao vya mpango wa 
fursa  na vikwazo kwa 
maendeleo “O and OD”.
Mafunzo hayo 
yametolewa leo tarehe 
15. 7. 2023 ikiwa ni 
muendelezo wa mafunzo 
ya uwajibikaji wa jamii  
unaozingatia haki za 
watoto kwenye Kata na 
Mitaa yao.
Akiongea katika mafunzo 
hayo Mchumi kutoka  
Manispaa ya Kinondoni 
Bw.Bakari Mlanzi 
amesema nafunzo hayo 
yatasaidia kwa kiasi 
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KINONDONI YATOA MAFUNZO YA USHIRIKI WA VIKAO KWA WATOTO

Na 
SAUMA MWANSHULI

kikubwa watoto kuwa 
sehemu ya bajeti ya 
serikali.
Lakini pia muwezeshaji 
kutoka Shirika la Save the 
Chidren Bw. Alex Enock 
ameelezea namna jamii 
inavotakiwa kuwajibika 
katika kusimamia haki 
za mtoto na  kuhakikisha 
kila kinachopangwa kwa 
ajili ya kuwasilisha katika 
serikali hakiwabagui 

Watoto kwa mujibu wa 
kanuni.
Ikumbukwe kuwa 
mafunzo haya ni muja ya 
muendelezo wa mafunzo 
kwa wanafunzi wote 
kutoka shule zote za 
Manispaa ya Kinondoni 
ndani ya Kata 20.
Mafunzo hayo yatasaidia 
kwa kiasi kikubwa katika 
kutimiza utekelezaji wa 
mahitaji na haki za watoto 
ndani ya Manispaa ya 
Kinondoni kwa mujibu 
wa sheria zilizowekwa.



MFUMO WA UCHAKATAJI  MAJI TAKA NI RAFIKI WA MAZINGIRA KINONDONI

Ha l m a s h a u r i 
ya Manispaa 
ya Kinondoni 

imekaa kikao cha  
kutambulisha Mradi wa 
Kuchakata Maji Taka 
katika Kata ya Kawe na 
Kunduchi.
Mradi huo utahusiana na 
mfumo wa kutoa maji 
machafu majumbani 
kupeleka kwenye mfumo 
wa kuchakata maji taka ili 
kuondoa sumu na kuweza 
kuyatumia maji hayo  
katika matumizi mengine 
ikiwemo umwagiliaji wa 
mashamba.
Kikao hicho kimefanayika 
leo tarehe 19 Julai, 2023 
na kukutanisha wadau 
mbalimbali wa maendeleo 
wakiwepo watumishi wa 
umma, walimu wakuu, 
viongozi wa chama 
tawala CCM, viongozi wa 
ngazi ya mtaa pamoja na 
ngazi ya Kata.
Mradi huu utasimamiwa 
na DAWASA na 
kiasi kilichotetengwa 
kukamilisha mradi huu 
ni jumla ya  shilingi 52, 
407,401,647.15.
Wadau mbalimbali 
wameeleza umuhimu 
wa mradi huo kuwa 
utapunguza gharama za 
kunyonya maji machafu 
, kuondoa kero za 
uchafuzi wa mazingira, 
kuondoa mazalia ya mbu, 
kuleta ajira, na kuondoa 
magonjwa ya mlipuko. 

Akiongea muwakilishi 
wa Mbunge wa kawe Bw. 
Juma Adam amesema 
Mkandarasi anatakiwa 
kukabidhi ramani 
hadharani wananchi 
wajue kinachotarajiwa 
kufanyika  na kusisitiza 
kupanga ratiba vizuri 
na viongozi wa Mtaa 
Ili mradi ufanikiwe 
ipasavyo.
Vilevile Katibu Mwenezi 
wa CCM Bw. Potipoti 
Ndanga amesisitiza suala 
la ushirikiano na viongozi 
wa Mtaa ili kufanikisha 
zoezi hilo.
Ameongeza kuwa " Elimu 
itolewe kwa wananchi 
kupitia vyombo vya 
habari, viongozi wa dini 
na kuandaa matamasha ya 
kuhamasisha zoezi hilo".
Amesisitiza fursa ya 
ajira kwenye mradi huo 
itolewe kwa wazawa ili 
kupata ushirikiano   pindi 
wapitapo majumbani 
wakati wa zoezi hilo.
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Na
KMC Online Media



MAKALA 
KIVYETU VYETU

ZETU

Kinondoni ni 
Sehemu Sahihi 
na Salama kwa 

Uwekezaji

Miundombinu bora, Afya bora, Elimu bora kwa Ustawi wa Manispaa ya Kinondoni
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NNaibu Meya 
Manispaa ya 
K i n o n d o n i , 

Mheshimiwa Joseph 
Rwegasira, amempongeza 
Mkurugenzi Bi. Hanifa 
Suleiman Hamza, kwa 
kufanikiwa kukusanya 
zaidi ya Shilingi bilioni 
54.5 kati ya bilioni 
57.2 zilizopangwa 
kukusanywa kama  
mapato ya ndani kwa 
mwaka 2022/2023 sawa 
na asilimia 93 ya lengo. 
Mhe. Rwegasira ametoa 
pongezi hizo wakati 
akiwasilisha taarifa ya 
Robo ya Nne kwa mwaka 
2022/2023 katika Baraza 
la Madiwani lililoketi 
hivi karibuni.  “Kwanza 
nichukue nafasi hii 
kumpongeza Mkurugenzi 
na uongozi mzima wa 
Manispaa ya Kinondoni 
kwa ukusanyaji wa 
fedha kwa asilimia 93 
ndani ya mwaka huu 
ikiwa ni sawa na lengo 
tulilokusudia,” amesema 
Mhe. Rwegasira. 
Jumla kuu ya bajeti 
ilikuwa Shilingi bilioni 
131 ikijumuisha bilioni 
1.1 matumizi mengineyo 
(other charges), bilioni 
54 kwa ajiri ya mishahara 
na bilioni 14 kwa ajiri ya 
miradi ya maendeleo. 
Kwa upande wake, 
Mstahiki Meya wa 
Manispaa ya Kinondoni 

Mhe. Songoro Mnyonge, 
amesisitiza fedha 
zilizotengwa kwa ajiri 
ya utekelezaji wa miradi 
mbalimbali inafanyika 
kama ilivyopangwa. 
“Natoa rai kwa fedha zote 
ambazo ni asilimia 70 
zilizotengwa kwa ajiri ya 
utekelezaji wa miradi ya 
maendeleo kwa mwaka 
2022/2023 zitumike kama 
ilivyopangwa” amesema 
Mhe. Songoro.
Mhe. Songoro amesema 
kuwa moja ya mambo 
ambayo Halmashauri ya 
Manispaa ya Kinondi 
imekuwa ikijivunia ni 
uwekezaji wa miradi 
mbalimbali ya maendeleo 
ndani ya Manispaa 
hivyo usimamizi na 
utekelezaji ni jukumu 
la kila mtu. Katika 
pongezi hizo, Mshemiwa 

Songorro ameungana na 
Mheshimiwa Rwegasira 
kwa kusema, “Wanasema 
mnyonge mnyongeeni 
ila haki yake mpeni, 
sina shaka na uongozi 
wa Mkurugenzi napenda 
kutoa pongezi zangu 
za dhati kwa niaba ya 
Madiwani wote hivyo 
apewe maua yake.” 
Ukusanyaji wa 
mapato kwa kiwango 
kikubwa unatoa dira 
na mwanga mkubwa 
katika kuleta maendeleo 
ndani ya Manispaa ya 
Kinondoni kwani fedha 
iliyokusanywa kama 
pato la ndani zitaenda 
kutekeleza miradi kutoka 
sekta mbalimbali ikiwepo 
sekta ya Afya, Elimu, 
Kilimo, Mifugo na Uvuvi, 
Michezo, Utamaduni na 
Sanaa. 

KINONDONI YAFIKIA ASILIMIA97 MAKUSANYO YA MWAKA 2022/2023

Na 
KAUNGA MAULID

Naibu Meya 
na Mwenyeki-
ti wa Kamati 
ya  UKIMWI 
Manispaa ya 
Kinondoni 
Mheshimiwa jo-
seph Rwegasira 
kiwasilisha ta-
arifa ya Robo ya 
Nne kwa mwaka 
2022/2023 ka-
tika Baraza la 
Madiwani Man-
ispaa ya Kinon-
doni lililoketi 
hivi karibuni.  
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MATUKIO KATIKA PICHA
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Mkurugenzi wa 
Manispaa ya 
K i n o n d o n i , 

Bi Hanifa Suleiman 
Hamza leo amemshukuru 
Mheshimiwa Rais wa 
Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania, Dk. 
Samia Suluhu Hassan, 
kwa kuleta Mradi wa 
Uboreshaji Usalama wa 
Milki za Ardhi wenye 
lengo la kuwezesha 
usalama wa ardhi kwa 
watanzania wote. 
Bi. Hanifa alitoa 
shukrani hizo wakati wa 

LTIP KUKWAMUA URASIMISHAJI KINONDONI

kuutambulisha rasmi 
mradi huo katika ngazi za 
Wilaya za Mkoa wa Dar es 
Salaam ambapo alisema 
“utatatua changamoto 

nyingi za Urasimishaji 
ndani ya Manispaa.”
Mtaalam Muwakilishi wa 
Mradi huo kutoka Wizara 
ya Ardhi, Nyumba na 

Maendeleo ya Makazi, 
Bi. Aisha Masanja, 
alielezea kuwa, “kupitia 
Ardhi Kliniki katika 
ngazi za Mitaa, mradi 
utaanza kwa kutoa hati 
papo hapo, kumalizia kazi 
za upangaji na upimaji 
ardhi zilizokwama 
awamu ya kwanza kupitia 
Mpango wa Ukwamuaji 
Urasimishaji Mkoa wa 
Dar es Salaam.” Bi. Aisha 
aliongeza kuwa mradi 
huo utajenga uelewa wa 
pamoja ili kutekeleza 
vyema mpango wa 
ukwamuaji urasimiashaji 
kwa Manispaa ya 
Kinondoni. 

Na 
AQUILINUS SHIDUKI

Sekta ya Afya ndani 
ya Manispaa ya 
Kinondoni imezidi 

kuimarika katika kipindi 
cha mwaka 2022/2023. 
Taarifa ya Utendaji na 
Uwajibikaji ya Divisheni 
ya Afya, imebainisha 
maeneo yanayoonekana 
kung’ara kuwa ni pamoja 
na kuongezeka kwa 
huduma  za chanjo  kwa 
kina mama wajawazito  na 
watoto chini ya miaka 15, 
ambapo takliban  watoto  
chini ya miaka mitano  
41,416 wamepatiwa  
chanjo.
 Aidha, taarifa inaeleza 
kuwa, “jumla ya rufaa 

2,886 zimetolewa kwa 
akina mama wajawazito 
na watoto ambazo 
zimesaidia kupungua 
kwa idadi ya vifo kwa 
akina mama na watoto  
kutoka 19 kwa mwaka 
2021/2022 hadi kufika  
vifo 16  na kupungua kwa 
vifo vya watoto wachanga 
kutoka 546 hadi kufikia 
vifo 454.”
Ujenzi wa vituo vipya 
vya Afya 

Halmashauri imeendelea 
na ujenzi wa vituo vipya 
vya Afya katika maeneo 
ambayop hayakuwa na 
huduma hiyo ili kusogeza 
huduma kwa wananchi. 
Vituo hivyo ni Malindi 
Estate, Ally Maua na 
Nyakasangwe ambavyo 
kwa sasa vinatoa huduma. 
Wakati majengo  mengine 
ya maabara, mionzi na 
huduma za dharura katika 
Hospitali ya Wilaya 

iliyopo Mabwepande;  
huko Mbopo ukarabati 
na upanuzi  wa jengo 
la wagonjwa wa nje, 
wazazi, nyumba Mbili 
za watumishi pamoja 
na Zahanati ya Mbopo 
unaendelea ili kuongeza 
wigo  wa utoaji wa 
huduma.
Taarifa inabainisha 
kuwa, “Vilevile upanuzi 
wa Zahanati ya Kawe 
kuwa kituo cha Afya  
na kuongeza majengo 
ili kuboresha huduma 
zitolewazo kwa wananchi 
ambapo mpaka sasa  
majengo ya  maabara, 
wazazi, upasuaji na 
kichomea cha taka 
vimekamilika na kuanza 
kutoa huduma.”

Na 
SAUMA MWANSHULI

KINONDONI YAZIDI KUIMARISHA SEKTA YA AFYA KWA KASI
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Mradi wa 
u m a l i z i a j i 
wa kituo cha 

kisasa cha Daladala eneo 
la Mwenge kilichopo 
katika Halmashauri ya 
Manispaa ya Kinondoni 
utasaidia kutatua 
changamoto za usafiri 
kwa kusogeza huduma za 
usafirishaji, kuboresha na 
kuweka mazingira mazuri 
ya miundombinu kwa 
jamii.
Halmashauri ya Manispaa 
ya Kinondoni katika 
kuboresha huduma za 
jamii kwa wananchi na 
wafanyabiashara wa eneo 
la Mwenge na Wilaya 
kwa ujumla iliamua 
kuanzisha ujenzi wa kituo 
cha mabasi Mwenge kwa 
fedha za mapato ya ndani 
katika mwaka wa fedha 
2019/2020-2022/2023.
Mradi wa kituo cha mabasi 
Mwenge unatekelezwa 
kwa awamu mbili ambapo 
awamu ya kwanza mradi 

ulitekelezwa kwa Force 
Account chini ya Local 
Fundi kikosi cha jeshi 
la wananchi Na. 361 
Rejimenti kwa gharama 
ya Tshs 7,033,575,688.00 
gharama iliyotumika 
mpaka mradi 
unasimamishwa ni Tshs 
1,905,373,174.43. 
Awamu ya pili 
H a l m a s h a u r i 
iliingia mkataba na 
Mkandarasi HEINAN 
I N T E R N AT I O N A L 
LTD ambaye ndiye 
mjenzi kwa gharama ya 
Tshs 9,810,000,000 na 
msimamizi wa mradi 
huu akiwa na mhandisi 
mshauri “CRYSTAL 
C O N S U L T A N T S ” 
kwa gharama ya Tshs 
304,136,064.00.
Utekelezaji umefikia 
asilimia 87 ambapo 
kazi zinazofanyika kwa 
sasa kwenye jingo la 
maduka na car dervice 
ni umalizaji (skimming, 
kuweka ceiling boards, 
tiles na kuweka frem 
za madirisha). Jengo la 

msikiti kazi imekamilika. 
Kituo cha manasi kazi 
ya kuweka bays na 
kutengeneza barabara ya 
kutokea inaendelea.
 Mksndarasi kalipwa 
pesa ya malipo kwa 
asilimia 26 ambayo ni 
Tshs 2,591,648,597.72. 
Na malipo yaliyofanyika 
kwa Mhandisi mshauri 
ni Tshs 304,136,064.00 
na mpaka sasa mradi huu 
umetumia jumla ya Tshs 
4,801,157,835.72
Katika kukamilisha 
mradi huu kituo kitakua 
na majengo matatu 
ambayo ni jingo la 
biashara lenye sakafu tatu 
litakalokuwa na jumla ya 
maduka 128 kwa ajili ya 
wafanyabiashara, vyumba 
11 v i t a k a v y o y u m i k a 
kama ofisiza kukodi, 
vyumba 12 kwa ajili ya 
mama lishe, migahawa 
ya chakula miwili, duka 
la kuuza vyakula (min 
supermarket) moja na 
vyoo kila sakafu.
Pia kuna jengo la 
kuhudumia magari 

(car service) ambalo 
litakuwa na sehemu ya 
kutengenezea magari na 
bajaji pamoja na maduka 
mawili ya vifaa vya 
magari (spare parts).
Jengo la walinzi ni ni 
mojawapo ya moango wa 
mradi huu. 
Licha ya kuwepo kwa 
majengo haya pia kuna 
mpango wa kuwepo 
kisima cha kuhifadhia 
maji safi (underground 
water tank) chenye uwezo 
wa lita za ujazo 70,000.00 
(70m3)
Mradi huu utajenga kituo 
cha mabasi ambacho kina 
uwezo wa kuhudumia 
madaladala 100 kwa 
wakati mmoja, magari 
binafsi 85 na bajaji 60. 
Mradi wa mbolea ya asili 
katika Halmashauri ya 
Manispaa ya Kinondoni 
ni muhimu katika jitihada 
za kusaidia usafi wa jiji na 
udhibiti wa uchafuzi wa 
mazingira na ni matarajio 
ya Manispaa kuwa na 
mikakati endelevu ya 
mradi huu kwa ajili ya 
manufaa ya Manispaa na 
wananchi wa jiji la Dar es 
slaam kwa ujumla.
Mradi huu wa umaliziaji 
wa kituo cha kisasa 
cha mabasi Mwenge 
kitasaidia kuongezaya 
Halmashauri ya MAnispaa 
ya Kinondoni (mradi 
unaotajiwa kuingiza 
Manispaa shilingi 
800,000,000.00 kwa 
mwaka utakapokamilika.

Na 
KMC MEDIA

KITUO CHA DALADALA MWENGE KIMEFIKIA PAZURI
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Mkuu wa Wilaya 
ya Kinondoni,, 
Mheshimiwa 

Saad Mtambule, hivi 
karibuni amezindua 
miradi ya Boost yenye 
thamani ya shilingi 
1,522,100,000.
Miradi hiyo imehusisha 
wa ujenzi wa madarasa, 
matundu ya vyoo, 
vichomea taka, katika 
shule ya Msingi Ali 
Hassani Mwinyi, 
Mapinduzi, Kunduchi, 
Kisauke, Mkwawa, 
Mchangani na Mtambani.  
Katika uzinduzi huo 
uliofanyika Shule ya 
Msingi Ally Hasan 
Mwinyi Mheshimiwa 
Mtambule alimpongeza 

Mkurugenzi wa 
Manispaa ya Kinondoni 
Bi. Hanifa Suleiman 
Hamza kwa usimamizi 
na ufuatiliaji wa miradi 
hiyo hadi kukamilika 
kwake. “Nakupongeza 
Mkurugenzi kwa 
kufuatilia kwa ukaribu 
miradi hii kwani, kwa 
kufanya hivyo imesaidia 
kwa kiasi kikubwa 
kukamilika kwa kabla 
ya wakati uliopangwa”. 
Amesema Mhe 
Mtambule.
Naye, Bi. Hanifa 
alimweleza Mkuu wa 
wilaya kuwa katika fedha 
iliyotengwa mwaka 
2022/2023 Kinondoni 
imefanikiwa kujenga 
vyumba vya madarasa 
51, matundu ya vyoo 66, 
majengo ya utawala 2 

na vichomeo taka viwili 
ambavyo vimekamilika. 
Pia Bi. Hanifa 
amewasisitiza wanufaika 
wa miradi hiyo kuitunza. 
“Kinondoni imekuwa ya 
kwanza katika wilaya za 
Mkoa wa Dar es Salaam 
kukamilisha miradi hii, 
niwaombe walimu na 
wanafunzi  kuwa mstari 
wa mbele katika kutunza 
miundombinu hii ili iweze 
kusaidia vizazi vijavyo”.
• Madawati 535 
Yasambazwa Kinondoni
Katika kukabiliana 
na upungufu wa 
madawati shuleni, 
jumla ya madawati 535 
yamesambazwa katika 
shule 12 za Manispaa ya 
Kinondoni kwa kipindi 
cha mwaka 2022/2023. 
Kwa mujibu wa taarifa ya 

Mwaka wa utendaji kazi 
ya mwaka 2022/2023 
Shule zilizonufaika 
huku idadi ya madawati 
ikionekana kwenye 
mabano ni Kunduchi 
(105), Ununo (36), Bunju 
A (50), Lugalo (75), 
Mikumi (20), Mzimuni 
(24) na Mwananyamala 
Kisiwani (38). Shule 
nyingine ni  Mwangaza 
(23), Mapinduzi (33), 
Wazo Hill (40) na 
Mikocheni (60) 
• Tandale Kupata 
Sekondari ya Kata
Wakati mchakato 
wa kuipatia Tandale 
sekondari ya Kata 
ikiendelea ili kutimiza 
kata zote 20 kuwa na 
sekondari, hivi karibuni 
Manispaa imetenga zaidi 
ya shilingi Milioni 600 
kwa ajili ya kujenga 
vyumba vya madarasa 
24 katika shule za 
sekondari zikiwemo Boko 
Mtambani, Godwini 
Gondwe na shule 
Kumbukumbu.
Aidha, katika kipindi 
hicho, taarifa inaeleza 
kuwa, “miradi ya Ujenzi 
wa Maabara kwa shule ya 
Sekondari za Kijitonyama 
Sayansi, Daniel 
Chongolo, Magomeni 
Makuti, Boko Mtambani 
na Mikocheni Sekondari 
unaendelea kukamilishwa 
kwa kupelekea fedha za 
mapato za ndani.

Na 
JAMILA MDEMU

Mkuu wa Wilaya Mhe. Saad Mtambule (kushoto) akikata utepe katika uzinduzi wa 
mradi BOOST katika shule ya Ali Hassan Mwinyi huku akimbatana na Mkurugen-
zi wa Manispaa ya Kinondoni Bi. Hanifa Suleiman Hamza (kulia) na Diwani wa 
Kata ya Magomeni Mhe. Nurdin Yusuph (kulia).

DC MTAMBULE AZINDUA MRADI WA BOOST WENYE 
THAMANI YA Tsh. BILIONI 1.5
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Mw a k a 
2 0 2 2 / 2 0 2 3 
Halmashauri 

ya Manispaa ya  
Kinondoni imefanikiwa 
kujenga vyumba vya 
madarasa 51, matundu 
ya vyoo 66, majengo ya 
utawala 2 na vichomeo 
taka viwili ambavyo 
vimekamilika. 
Kwa mujibu wa taarifa ya 
Mwaka wa utendaji kazi 
ya mwaka 2022/2023 
Manispaa ya Kinondoni 
imefanikiwa kuongeza 
idadi ya madawati katika 
shule 12.
Moja ya shule 
zilizonufaika ni pamoja 
na  Shule ya Msingi  
Kunduchi (105), Ununo 
(36), Bunju A (50), 
Lugalo (75), Mikumi 
(20), Mzimuni (24) na 
Mwananyamala Kisiwani 
(38). Shule nyingine 
ni  Mwangaza (23), 

Mapinduzi (33), Wazo 
Hill (40) na Mikocheni 
(60) 
Ikumbukwe kuwa wakati 
mchakato wa kuipatia 
Tandale sekondari ya 
Kata ikiendelea ili 
kutimiza kata zote 20 
kuwa na sekondari, 
hivi karibuni Manispaa 
imetenga zaidi ya shilingi 
Milioni 600 kwa ajili 
ya kujenga vyumba vya 
madarasa 24 katika shule 
za sekondari zikiwemo 
Boko Mtambani, 
Godwini Gondwe na 
shule Kumbukumbu.
Aidha, katika kipindi 
hicho, taarifa inaeleza 
kuwa, “miradi ya Ujenzi 
wa Maabara kwa shule ya 
Sekondari za Kijitonyama 
Sayansi, Daniel 
Chongolo, Magomeni 
Makuti, Boko Mtambani 
na Mikocheni Sekondari 
unaendelea kukamilishwa 
kwa kupelekea fedha za 
mapato za ndani.

KINONDONI IMEJENGA VYUMBA VIPYA VYA MADARA 51 2022/2023

Na
KMC MEDIA
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TANGAZO
Kuelekea siku ya maadhimisho ya chanjo ya kichaa 
cha Mbwa Kitaifa, Halmashauri ya Manispaa ya 
Kinondoni inapenda kuwakaribisha wamiliki na 
wafugaji wote wa Mbwa kuwaleta Mbwa wao kupata 

chanjo kuanzia tarehe 27 - 28 September 2023
Kuanzia saa 2:00 Asubuhi hadi saa 11:00 Jioni

Kata ya Bunju

TUNA IMANI NA KASI YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YETU

Moja ya mikakati 
mikubwa ya 
k u i m a r i s h a 

na kukuza maendeleo 
ndani ya Manispaa ya 
Kinondoni ni kukagua 
na kusimamia iapasavyo 
kasi ya utekelezaji 
wa miradi yote ya 
maendeleo inaendelea 
kutekekelezwa kwa kasi,
Binafsi kama Manispaa 
ya Kinondoni tunapenda 
kumshukuru Rais Dkt, 
Samia Suluhu Hassan 
kwa kutupatia fedha ili 
tuweke kutekeleza baadhi 
ya miradi  hasa katika 
sekta ya elimu na afya.
W a n a k i n o n d o n i  
tunasema  asante mama 
kwa kutuletea fedha hizo.

Kinondoni Tunajivunia na Kasi ya Miradi ya Maendeleo
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KMC 
   MICHEZO 

MSIMU HUU 2023/2024 KMC NI ZAMU YETU

WAACHE WAJEKINO BOYS 
Kikosi cha KMC 

FC kinaendelea 
kujinoa dhidi 

ya michezo inayofuata 
katika Ligi Kuu Tanzania 
Bara ya NBC.
KMC FC inatarajia 
kushuka dimbani mnamo 
Septemba 15 kukipiga 
dhidi ya JKT Tanzania 
katika uwanja wa Uhuru.
Baada ya mchezo huo 

KMC FC itashuka 
dimbani Septemba 30 
dhidi ya Geita Gold katika 
uwanja Nyankumbu.
Hadi sasa Kmc fc 
imecheza  jumla ya mechi 
mbili ambapo imepoteza 
mchezo mmoja na kutoa 
sare mchezo mmoja.
Kwasasa KMC FC ipo 
nafasi ya 14  ikiwa na 
alama 1
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Ha l m a s h a u r i 
ya Manispaa 
ya Kinondoni 

imekusudia kujenga mradi 
wa ujenzi wa uwanja wa 
mpira katika mtaa wa 
Mwenge ili kukuza vipaji 
vya michezo, kutoa ajira 
kwa jamii, kuongeza 
mapato ya serikali na 
kupanga wigo wa biashara 
kwa wananchi.
Halmashauri ya Manispaa 
ya Kinondoni ni 
miongoni mwa Manispaa 
inayofanya vizuri katika 
kila sekta kama uchumi, 
afya  ikiwemo sekta 
ya michezo ambayo 
imepelekea Kinondoni 
kujulikana katika mikoa 
mingi nchini Tanzania.
Mchezo wa mpira wa 
miguu unatokana na 
kuwepo kwa timu ya 
KMC FC inayoshiriki ligi 
kuu soka Tanzania bara 
umepelekea Manispaa ya 
Kinondoni kufanikiwa 
katika kila nyanja 
ikiwemo kiuchumi, 
kijamii na hata kiafya. 
Mradi huu wa ujenzi 
wa uwanja wa mpira 
utawakutanisha watu 
kutoka kata mbalimbali 
katika Manispaa ya 
Kinondoni na Manispaa 
nyingine jijini Dar es 
Salaam kushabikia 
michezo ikiwemo timu 
ya KMC FC ambayo 

UWANJA MPYA WA MPIRA UTAHAMASISHA UKUZAJI WA VIPAJI VYA MICHEZO

imefanikiwa kuwa na 
mashabiki wengi kutoka 
ndani na nje ya Manispaa 
ya Kinondoni.
Na pia mradi huu 
utasaidia kutoa ajira 
kwa vijana ambao  ni 
wazawa na wasio wazawa 
kutokana na ushindani 
mkubwa uliopo baina ya 
timu ya KMC FC na timu 
nyingine hivyo itaongeza 
ushindani mkubwa 
na kusaidia kuleta 
wawekezaji watakaokuza 
uchumi wa Manispaa ya 
Kinondoni.
Mradi huu pia utaongeza 
soko la vijana ambao 
watatumia uwanja huo 
kufanya mazoezi na 
kupelekea kushiriki 
kwenye michuano 
mbalimbali na hatimaye 
kupata vijana wenye 
uwezo mkubwa katika 
tasnia ya michezo.
Mradi huu ni miongoni 
mwa miradi ya 
kimkakati katika 
Manispaa ya Kinondoni 

inayotekelezwa kwa 
fedha za ndani na 
umegawanyika katika 
sehemu mbili ambazo 
hutekelezwa kwa kutumia 
mkandarasi Group Six 
International na Local 
Fundi.
Local fundi alianza mradi  
huu  tar 03/02/2020 hadi 
02/04/2021 ambapo  
mradi ulisimamishwa 
kupisha uchaguzi na 
kuanza tar 20/05/2022 
na alitakiwa kukamilisha 
mradi huo baada ya miezi 
6.
Ukamilishwaji wa 
mradi huu utatekeleza 
yafuatayo; kutakuwepo 
na  majengo yenye 
maduka 70, hosteli ya 
wachezaji yenye vyumba 
nane, sehemu ya kufanyia 
mazoezi ya viungo 
(GYM), majukwaa ya 
watu maalum (VIP) 
pamoja na vyoo kwa 
ajili ya mashabiki 
na wafanyabiashara 
watakaopanga eneo la 

maduka.
Mradi huu pia utasaidia 
kuwepo kwa uwanja na 
majukwaa ya kawaida 
yenya uwezo wa 
kuchukua watu 3,500.
Mradi huu utapelekea 
kupata visima viwili 
vya kuhifadhi maji 
vitakavyokuwa na uwezo 
wa kuhifadhi maji lita 
30,000. Vile vile mradi 
utarahisisha kuwepo kwa 
genereta. 
Aidha, hatua ya mradi 
umefikia asilimia 15 
ambapo kazi inayoendelea 
kwa sasa ni uwekaji wa 
kifusi na kuweka sawa  
eneo zima na kazi ya 
kujenga majukwaa kwa 
ajili ya mashabiki.
Mradi umekamilika kwa 
asilimia 98 na umefika 
hatua ya kupaka rangi na 
kufunga vifaa vya umeme. 
Vile vile mkandarasi 
amelipwa malipo ya 
awali na yameshafanyika 
manunuzi ya vifaa vya 
ujenzi.

Na 
KMC MEDIA



Jarida la Manispaa ya Kinondoni 2023/2024
www.kinondonimc.go.tz

JARIDA LA MANISPAA YA
KINONDONI 


