HALMASHAURI YA MANISPAA YA KINONDONI.

TAARIFA KWA UMMA

Mstahiki Meya wa Manispaa ya Kinondoni Mhe. Benjamini Kawe Sitta leo
amezindua rasmi zoezi la ulipaji wa fidia awamu ya kwanza kwa wakazi 179
waliokamilishiwa taratibu za kihasibu na kuwasilisha nyaraka zao na akaunti zao
za benki baada ya Serikali kutoa idhini ya ulipwaji wa fidia katika barabara za
Makanya, Tandale-Kisiwani, Kilongawima , na Simu 2000 wanao athiriwa na mradi
wa uboreshaji wa miundombinu katika jiji la Dar es Salaam (Dar es Salaam
Metropolitan Development Project).

Utekelezaji Wa mradi huu ulisimama katika baadhi ya maeneo kutokana na
kukosa fedha za kulipia fidia, na sasa utaanza kutekelezwa katika maeneo hayo
valiyopata idhini kwa sasa huku ikisubiriwa idhini ya malipo katika barabara za
Kilungule na Kilimani ili malipo yaweze kukamilika na miradi hiyo kutekelezwa
kwa ufanisi na kwa ubora unaotakiwa katika barabara zote zinazohitaji kulipiwa
fidia.

Utekelezaji wa mradi huu unafanywa kwa kwa awamu kulingana na mpango wa
manunuzi {procurement plan) uliokubaliwa kati ya Benki ya Dunia ,na Serikali
kupitia Ofisi ya Rais TAMISEMI na Halmashauri ya ambapo katika mwaka wa
fedha 2016/2017 miradi iliyoanza kutekelezwa ni ya ujenzi wa barabara tano za
awamu ya kwanza ambazo hazikuhitaji fidia kati ya barabara kumi na moja
zinazotakiwa kujengwa ambazo ni Makumbusho-Sokoni, MMK, Nzasa, Tanesco —
Soko la Samaki, na barabara ya viwandani.

Mradi huu unatekelezwa katika Jiji la Dar es Salaam ukihusisha Halmashauri ya Jiji
la Dar es Salaam na Manispaa za llala , Kinondoni, Temeke na Ubungo ukiwa na
l[engo la kuboresha miundombinu, na kuzijengea uwezo katika utoaji wa huduma
na kuongeza mapato .

Kazi zinazofanyika katika mradi huu zinahusisha maeneo muhimu kama ujenzi wa
barabara zitakazopunguza msongamano katika Jiji la Dar es Salaam (loca Roads ),
uboreshaji wa miundombinu katika makazi yasiyopangwa (infrastructure
Upgrading in unplanned Settlements), kuboresha mifereji ya maji ya mvua(storm



water drainage), kuweka mifumo ya kisasa ya ukusanyaji wa mapato(Revenue
collection systems), kujenga uwezo katika miradi ya ubia kati ya sekta binafsi na
sekta ya umma(PPP Study),na miradi unganishi kati ya miundombinu vya
usafirishaji na matumizi ya ardhi(Intergrated Transportation and Land use
Planning).

Mradi wa DMDP ulianza mwaka 2010 kabla ya kuanzishwa kwa Manispaa mpya ya
Ubungo ambapo barabara zinazohusika ni Makunbusho —Sokoni km 1.45, MMK
Km 0.9, Nzasa Km 1.2, Tanesco-Msasani soko la Samaki Km 1.67, viwandani Km
2.1, Makanya km 5.10, simu 2000 Km 0.80 Kilimani Km 1.80, Tandale- kisiwani Km
1.30, Maji chumvi- Kilungule Km 3.00 na Kilongawima Km 1.80. Kati ya baraba
hizo barabara tano za Makumbusho —sokoni, MMK, Nzasa, Tanesco- Soko la
Samaki na Viwandani zimishaanza kujengwa kwa kiwango cha lami,

Uboreshaji wa miundombinu katika maeneo yasiyopangwa unakusudia kuboresha
makazi yanayokariwa na wananchi wenye kipato duni na utahusisha kata tatu za
Tandale na Mwananyamala katika Manispaa ya nKinondoni na Kata ya Mburahati
katika Manispaa ya Ubungo yatakayokuwa na miradi ya ujenzi wa barabara kwa
kiwango cha lami, ujenzi wa madaraja na vivuko, njia za waenda kwa miguu ,taa
za barabarani ,vizimba vya taka ngumu na vituo vya mabasi.

Aidha Katika utekelezaji wa mradi huu Mto Sinza{mto Ng’ombe wenye urefu wa
km 7.5 utajengewa ili kupunguza adha ya mafuriko wakati wa mvua katika Kata
za Kijitonyama, Tandale ,Magomeni, Makumbusho na Ndugumbi katika Manispaa
ya Kinondoni na Kata za Ubungo,na Sinza katika Manispaa ya Ubungo .

Mstahiki Meya wa Manispaa ya Kinondoni Mhe. Benjamini Kawe Sitta ,
ameishukuru Serikali Kuu na Benki ya Dunia kwa jitihada za kuboresha
miundembinu na kukabiliana na changamoto kubwa za usafiri zinazolikabii jiji la
Dar es Salaam kwa kupunguza adha ya msongamano wa magari katika barabara
zetu, kuboreshwa makazi duni na kuwa makazi bora ya kuwawezesha wananchi
kuishi maisha bora,na kuwa na suluhisho la majanga yatokanayo na mvua kupitia
mradi wa ujenzi wa mto Ng ombe. Hlvyo amewataka wananchi wote kuiunga
miaka mingi.
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