HALMASHAURI YA MANISPAA YA KINONDONI

TAARIFA KWA UMMA KUPITIA VYOMBO VYA HABARL

Baraza la Madiwani la Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni leo jumanne
tarehe 06/03/2018 ,katika Mkutano wake maalumu wa Baraza la Madiwani
limepitia na kupitisha Makadirio ya Mapato na Matumizi ya kawaida na mpango
wa Maendeleo kwa mwaka 2018/2019 ambapo Halmashauri ya Manispaa ya
Kinondoni inatarajia kukusanya /kupokea kiasi cha Tshs 242,185,292,987.00
ambapo Tshs 209,436,308,079.00 sawa na 86.5 ni Ruzuku kutoka Serikali Kuu,
Tshs. 686,380,000.00 sawa na 0.3% ni mchango wa Jamii na
Tshs.32,062,704,908.00 sawa na 13.2% ni Mapato ya ndani ya Manispaa.

Kati ya fedha hizo zilizopitishwa,kiasi cha Tshs 120,326,705,873.00 ni Matumizi ya
Kawaida ambayo ni sawa na asilimia 49.7 vya bajet vyote na
Tshs.121,858,587,114.00 ni Fedha za kutekeleza miradi ya maendeleo ambayo ni

sawa na asilimia 50.3 ya bajeti. :

Aidha katika Fedha hizo Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni inatarajia
kukusanya kiasi cha Tshs 32,749,084,908.00 kutoka vyanzo vyake vya ndani
ambapo Tshs 16,392,166,400.00 zitatumika kwa matumizi ya kawaida na
Tshs.16,356,913,508.00 zitatumika kwa ajili ya miradi ya maendeleo ,na Fedha za
Ruzuku kutoka Serikali Kuu, ni Tshs. 209,436,208,079.00 zitakazojumuisha kiasi
cha Tshs 103,934,539,473.00 kwa ajili ya matumizi ya kawaida na

Tshs. 105,501,668,606.00 kwa ajili ya Miradi ya maendeleo.

Mishahara ya watumishi, kutokana na mapato ya ndani ni Tshs.906,498,855.00
na Mishahara kutokana na ruzuku ya Serikali kuu ni Tshs.99,590,270,811.00, na



Tshs, 15,485,667,545.00 kutoka vyanzo vya ndani na

Tshs. 4,344,268,662.00 kutoka ruzuku ya serikali kuu na kufanya jumla ya
matumizi mengineyo kuwa Tshs, 19, 829,936,207.00.

Kwa mujibu wa Taratibu za Kibajeti mpango huu umeandaliwa kwa kuzingatia
Sera na Miongozo vya Kitaifa, Sheria ya Bajeti Na.11 ya mwaka 2015, Dira-ya Taifa
nya Maendeleo ya 2025, Hotuba ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Mhe, John Pombe Joseph Magufuli tarehe 20/11/2015 ,Malengo ya maendeleo
endelevu ilani ya uchaguzi ya CCM ya mwaka 2015-2020 , Mpango wa tekeleza
kwa Matokeo Makubwa sasa (BRN), Sera ya Taifa ya UKIMWI, Sera za Kisekta,
Mpango Shirikishi Jamii ya Fursa na Vikwazo kwa maendeleo (O&OD) ya Kata na
Mitaa na Sheria ya Fedha za Serikali za Mitaa sura ya 290 iliyofanyiwa
marekebisho mwaka 2010 . :

Maeneo yaliyopewa kipaumbele katika mpango huu ni pamoja na kuboresha na
kuimarisha ukusanyaji wa mapato ya Manispaa,kuboresha miundombinu ya
kiafya , shule za msingi na Sekondari,kuboresha miundombinu ya maiji barabara
na kilimo mijini,kuboresha hifadhi ya mazingira na ukusanyaji wa Taka,
kuimarisha ushirikishaji wa jamii katika upangaji na utekelezaji wa miradi ya
maendeleo,na kuboresha mazingira ya wafanyabiashara wadogowadogo.

Ili kufikia Mafanikio yaliyckusudiwa Halmashauri ya Halmashauri ya Manispaa ya
Kinondoni itaimarisha mahusiano mazuri kati ya Serikali, Mashirika yasiyo ya
Kiserikali,na wadau wengine, itaendelea kujenga uwezo na ujuzi kwa watumishi
katika utoaji wa huduma zilizobora na za Haraka,itaimarisha utawala bora
uwajibikaji na uwazi na kujenga uwezo kwa viongozi wakiwemo waheshimiwa
madiwani,na wenyeviti wa Serikali za Mitaa katika kusimamia shughuli za
wananchi wa Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

Aidha Mpango wa Matumizi na bajeti ya mwaka 2018/2019 ni sehemu vya
utekelezaji wa ilani ya Uchaguzi ya Chama Cha Mapinduzi ya mwaka 2015-2020.
Hivyo matokeo ya utekelezaji wa Mpango na Bajeti hii yameelekezwa katika
kujibu matarajio ya watu ambayo ni utatuzi wa kero zao pamoja na maisha bora
kwa kila Mtanzania.
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