
 KINONDONI YATOA MAFUNZO YA KUKUZA MITAJI MIDOGO KWA 

WAJASIRIAMALI. 

Katika kutekeleza kwa vitendo na kwa ufanisi wa kiwango cha juu  sera ya 

kuwawezesha wanawake,vijana na walemavu , kujikwamua  na kuondokana na  

umaskini,  Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni imetoa mafunzo  kwa 

wafanyabiashara ndogondogo yanayolenga kukuza mitaji yao na kujiimarisha 

kibiashara na kiuchumi. 

Mafunzo hayo yalikuwa katika awamu mbili ambapo katika awamu ya kwanza 

ilihusisha viongozi yaani wenyeviti na makatibu wote wa Masoko ya Manispaa, na 

katika awamu ya pili ilihusisha wafanyabiashara wadogo zaidi ya elfu kumi. 

Mratibu wa Mafunzo hayo ambaye pia ni mkuu wa Idara ya maendeleo ya jamii na 

ustawi wa jamii Bi.Halima kahema amesema kuwa lengo la mafunzo hayo ni 

kuwawezesha wafanyabishara ndogondogo kufanya biashara zao kwa ufanisi, 

kukuza mitaji yao kwa kujiunga katika vikundi na hata kuunda vyama vya ushirika 

SACCOS. 

Kwa mujibu wa mratibu huyo amesema kwa  kutambua changamoto iliyopo ya mitaji 

midogo kwa wafanyabiashara wadogo kuwa ni tatizo,  hivyo wamechukua jukumu la 

kuwafundisha namna  ya kukuza mitaji yao kwa kusaidiana na kushirikiana pamoja 

kwani kwa kufanya hivyo wanaweza wao wenyewe kupunguza tatizo hilo la mitaji 

midogo. 

Aidha mafunzo hayo pia yamelenga katika kuwaelimisha namna na umuhimu wa 

kutumia vyombo vya fedha (Benki za Biashara) kupata mikopo yenye riba nafuu 

itakayowazesha kujikwamua kiuchumi na kuondokana na umaskini. 

Bi. Kahema anasema kuwa mafunzo hayo yamelenga pia kuelezea umuhimu wa 

kurasimisha biashara kwa maana ya kuzisajiri na kufanya biashara kwa mujibu wa 

sheria ,taratibu na kanuni. 

Zaidi ya wafanyabiasha elfu kumi wamepata mafunzo hayo na kunufaika nayo. 



 

Mstahiki Meya Manispaa ya Kinondoni Mh Benjamin Sitta akikabidhi hundi ya shilingi 

milioni 10 kwa wajasiriamali. 

 

 


