HALMASHAURI YA MANISPAA YA KINONCONI

TAARIFA YA MRAD] WA MAENDELEO NA UBORESHAJI WA MIUNDO MBINU
KATIKA JiJI LA DAR ES SALAAM (DMDP)

1.0 UTANGULIZI

Mradi wa maendeleo ya Jiji la Dar es salaam (Dar es salaam Metropolitan Development
Project) ni mradi unaotekelezwa katika Jili la Dar es salaam ukihusisha Halmashauri ya Jiji
na Manispaa za llala, Kinondoni, Teméke na Ubungo (Awali ulianza na Manispaa tatu za
llala, Temeke na Kinondoni).

Lengo la mradi huu ni kuboresha miundo mbinu katika; Jiji na kujengea uwezo Halmashauri

zilizopo katika Jiji la Dar es salaam katika utoaji wa huduma na kuongeza mapato.

Maeneo ya-. mradi yaliyoainishwa ni pamoja na ujenzi wa barabara zitakazowezesha
kupunguza msongamano katika Jiji (Local Roads), kuboresha miundo mbinu katika makazi
yasiyopangwa (Infrastructure Upgrading in Unplanned Settlements), kuboresha mifereji ya
mvua ili kukabiliana na changamoto ya mafuriko (Storm water drainage), kuweka mifumo ya
kisasa ya ukusanyaji wa mapato ( Revenue collection systems) , kujenga uwezo katika
miradi ya ubia kati ya sekta ya umma na sekta binafsi (PPP Study) na mradi unganishi kati
ya miundo mbinu ya usafirishaji na matumuzi ya ardhi {Intergrated Transperi and Land use

Planning).

2.0 MIRADI ILIYOAINISHWA KATIKA MANISPAA ZA KINONDONI NA UBUNGO

Mradi wa DMDP ulianza Mwaka 2010 wakati huo ikiwa ni Halmashauri ya Manispaa ya

Kinondoni kabla ya mabadiliko ya kuanzishwa kwa Manispaa mpya ya Ubungo. Baada ya
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kazi ya uainishaji wa miradi mbalimbali kufanyika na kupitia hatua za upembuzi wa kitalaam

miradi iliyopitishwa ni kama ifuatavyo:-

1) Barabara (Local Roads)

Jumla ya barabara zilizoainishwa katika mradi huu ni kumni na moja (11) ambazo ni:-

NA. JINA LA BARABARA UMBALI
1 Makumbusho sokoni 1.45
2 MMK 0.9
3 Nzasa 1.2
4. Tanesco- Msasani Soko la Samaki 1.67
* 5 Viwandani 21
6 Makanya
5.10
7. Simu 2000 . 0.80
8. Kilimani ) 1.80
9. Tandale Kisiwani 1.30
10. - Maji chumvi-Kilungule 3.00
) 11. Kilongawima 1.80

Kati ya barabara hizo barabara tano za mwanzo za Makumbusho- Sokoni,
MMK,Nzasa, Tanesco Soko la Samaki, na Viwandani ambazo tayari zimeanza
kuijengwa kwa kiwango cha lami. Barabara nyingine ni Makanya (Ipo ndani ya
Manispa:'s\ ya Kinondoni na Ubﬁngo) Kilimani, Kilungule katika manispaa ya Ubungo,

Simu 2000 (Ubungo), Tandale- Kisiwani (Kinondoni) na Kilongawima (Kinondoni).

2) UBORESHAJI WA MIUNDC MBINU KATIKA MAENEO YASIYOPANGWA
Lengo la mradi huu ni kuboresha miundo mbinu Kkatika fnaeneo

yasiyopangwa ambayo yanakaliwa na wananchi wénye Kipato duni.
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Katika Manispaa za Kinondoni na Ubungo ni kata tatu ndizo zilizoainishwa
katika mpango huu ambazo ni Tandale, Mburahati na Mwananyamala. Katika
maeneo hayo kutakuwa na miradi ya ujenzi wa barabara kwa kiwango cha
lami, ujenzi wa madaraja na vivuko, njia za waenda kwa miguu (Fobt paths),
taa za barabarani (Street lights), vizimba vya taka ngumu (Solid waste

collection centres) na vituo vya mabasi.

UJENZI WA MTO SINZA ( mto Ng'ombe).

Katika Manispaa ya Kinondoni, mradi huu utatekelezwa kwa ujenzi wa mto
Sinza (Mto Ng'ombe) wenye urefu zipatazo km.7.5 ili kupunguza mafuriko
yana;}otokana na kujaa kwa mto huo wakati wa mvua. Mto huo unapita katika
kata za Ubungo, Sinza na Manzese katika Manispaa ya Ubungo na
Kijitonyama, Tandale, Mwananyamala, Magomeni, Makumbusho na

Ndugumbi zilizopo katika Manispaa ya Kinondoni.

MIRADI MINGINE
Mradi wa. DMDP unahusisha pia maeneo mengine k.m uimarishaji na
uboreshaji wa mifumo ya ukusanyaji wa mapato kwa kutumia mifumo ya

kielektroniki na mfumo wa taarifa za kijiografia, Kujenga uwezo wa watalaam

katika fani mbalimbali kwa kutoa mafunzo na vifaa na uendeshaji wa

Halmashauri; uimarishaji wa mfumo wa usimamizi na ufuatiliaji wa miradi

inayatokelezwa katika Halméshauri; kujenga uelewa na elimu juu ya

. uendeshaji wa miradi ya ubia kati ya Serikali kuu na sekta binafsi wa’

uboreshaji wa mfumo unganishi kati ya sekta ya usafirishaji na mipango ya

matumizi ya ardhi.
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3.0 UTEKELEZAJI WA MIRADi NA MALIPO YA FIDIA.

Utekelezaji wa miradi-iliyoanishwa hapo juu unafanyika kwa awamu kulingana

.na-mpango.wa manunuzi (Procurement Plan) uliokubaliwa kati ya Benki ya

Dunia-na*Serikali kupitia Ofisi ya.Rais ~Tamisemi na Halmashauri.

' kéftiika Mvﬁéiia .wa'fedha'206/2017 miradi iliyoanza kutekelezwa ni pamoja na

ujenzi wé' barabara tano kati ya kumi na moja zilizoanishwa kama miradi ya
awamu ya kwanza. Barabara hizo ni Makumbusho- Sokoni,

MMK, Nzasa, Tanesco -Soko la Samaki, na Viwandani. Ujenzi wa barabara

hizo unaendelea. Aidha zabuni kwa ajili ya barabara sita (Zinazohitaji fidia)

zilishatangazwa na taratibu za tenda zipo katika hatua ya mwisho.
4.0 MALIPO YA FIDIA

Hivi karibuni Serikali imeridhia maombi ya Halmashauri ya kuzipatia fedha
kugharamia malipo ya fidia katika maeneo yote yanayohitaji kulipiwa fidia.
Tayari uhakiki katika baadhi ya maeneo hayo umekamilika na malipo
yameandaliwa. Serikali imeshatoa idhini ya malipo kwa barabara za
Makanya, Tandale- Kisiwani, Kilongawima na Simu 2000. Na katika awamu
ya kwanza jumla wa wafidiwa 179 watalipwa fidia zac baada ya kukamilisha
tara'gibu za kihasibu pamoja na kuwasilisha nyaraka zao ikiwa pamoja na

akaunti zao za Benki.

Halmashauri inrasubiri idhini ya malipo katika barabara za Kilungule na

Kilimani ili malipo yaweze kukamilika katika barabara zote,
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Aidha uhakiki katika mto Sinza (Ng'ombe) upo katika hatua za mwisho na hivi
punde uhakiki utafanyika katika maeneo ya uboreshaji wa miundo mbinu

katika kata za Tandale, Mwananyamala na Mburahati.

5.0 HITIMISHO

Halmashauri inapenda kuishukuru Serikali na Benki ya dunia kwa jitihada
zake katika uboreshaji wa miundo mbinu kutokana na changamoto kubwa za
usafiri zinazolikabili Jiji la Dar es salaam. Ujenzi huu wa miundo mbinu
utapunguza kwa kiwango kikubwa msongamano wa magari katika barabara

zétu na hivyo kuondoa adha iliyopo sasa katika sekta ya usafiri.

Kwa uboreshaji wa makazi duni, ni wazi kuwa maeneo hayo sasa yatakuwa
yenye kiwango bora kwa wakazi wake na hivyo kuwa na maisha yaliyo bora

Zaidi.

Ujenzi wa mto ngo’'mbe itakuwa ni suluhisho kubwa la majanga yatokanayo
na mvua za mara kwa mara zinazosababisha mafuriko. Wito kwa wananchi ni
kuunga mkono miradi hii kwa kuilinda ili iweze kudumau kwa miaka mingi

ijayo kwa manufaa yetu na taifa kwa ujumla.

Asanteni sana
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