TAARIFA KWA UMMA KUHUSU MKUTANO WA KAWAIDA WA
BARAZA LA MADIWANI MANISPAA YA KINONDONI ROBO YA TATU

Baraza la Madiwani la Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni leo Alhamisi tarehe
17/05/2018 katika Mkutano wake wa kawaida wa Baraza robo ya tatu uliofanyika katika
ukumbi wa Manispaa, pamoja na mambo mengine limepitia na kupitisha taarifa mbali mbali za
utekelezaji wa kazi za kamati tano za kudumu  na taarifa ya utekelezaji wa miradi ya
maendeleo Robo ya tatu na ambapo zaidi ya maazimio na 12 kutoka kamati hizo na taarifa
zilizopitiwa yameridhiwa..

Kutoka Kamati ya Huduma za Uchumi Afya na Elimu chini ya Mhe.Thadey S. Masawe yenye
jukumu la kutoa huduma za kijamia kwa wakazi wa Kinondoni maazimio matano
yamewasilishwa na kupitishwa kutoka katika sekta zinazohusu kamati hiyo kama ifuatavyo :-

e Kuitaka Idara ya Mipangomiji kwenda kujiridhisha kuhusiana na mgogoro wa uvamizi
katika eneo la Sekondari ya Salasala ili kujua idadi ya watu wanaotakiwa kufidiwa na
kiasi cha fedha kinachohitajika kulipa fidia ili kuruhusu upanuzi wa Shule hiyo.

e Imeitaka Idara ya Mipangomiji Kitengo cha Upimaji kwenda kujiridhisha kuhusiana na
mipaka na umiliki wa eneo la Soko la Mbezi beach ili kuruhusu kuanza kutumika.

e Waheshimiwa Madiwani wote kupewa Free pass kuishangilia Timu ya Manispaa ya
Kinondoni kila itakapocheza katika uwanja wa nyumbani ili kuongeza hamasa kwa Timu.

e Afisa Elimu wa Sekondari atembelee Sekondari ya Kata ya Mikocheni na kuzungumza na
Kamati ya Maendeleo ya Kata hiyo kuhusiana na changamoto zilizopo katika shule hiyo
na namna bora ya kuzipatia ufumbuzi.

e Wajumbe wa Kamati husika wapewe vyanzo vya mapato vinavyohusiana na kamati
husika ili waweze kuweka mkakati wa kuboreshs  ukusanyaji wa mapato hayo
sambamba na kuundwa kikosi kazi cha kufuatilia ukusanyaji wa Mapato.

Kamati ya Mipangomiji na Mazingira chini Mhe.Songoro Mnyonge yenye jukumu la kusimamia
upangaji na uendelezaji wa mji ndani ya manispaa imewasilisha maazimio mawili kama
ifuatavyo:-

e Kuandika barua kwa Mamlaka zilizozuia uondoshaji wa mchanga katika mito ili ziruhusu
kuondolewa ili kukabiliana na Mafuriko katika kipindi hiki cha mvua kwani mito mingi
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imejaa michanga inayozua maji kupita katika njia yake. Aidha Wah. Madiwani
wajengewe uelewa katika suala la usimamizi wa Mito hiyo.

e TARURA iombwe kutenga fedha kwa Matengenezo ya barabara kwa dharura kutokana
na barabara nyingi kuharibiwa na mvua zinazoendelea kunyesha.

Kamati ya Maadili ya Manispaa chini ya Mhe. Tatu Malyaga ilikuwa na mazimio mawili la
kuwataka Wajumbe wa vikao kuzingatia muda wa vikao na ziara ili kuanza na kumaliza kwa
wakati na suala zima la kutoa elimu zaidi kwa Wah. Madiwani na Watumishi namna ya
kuwasilisha Malalamiko katika Kamati husika.

Kamati ya kudhibiti UKIMWI chini ya Naibu Meya Mhe, George Manyama imetoa maazimio
matatu:-

e Kumtaka mratibu wa Kitengo cha ukimwi kufuatilia katika shule zote ili kupata mrejesho
kuhusiana na mwitikio wa Wazazi wa Wanafunzi katika suala zima la kupima afya.

e Wakuu wote wa Shule za msingi na Sekondari kwa kushirikiana na Wakaguzi wa Elimu
wafuatilie ufundishaji wa elimu ya dini mashuleni ili ipewe uzito unaostahili kama
masomo mengine.

e Mchumi wa Manispaa afuatilie matumizi ya fedha zilizotengwa kwa ajili ya mafunzo ya
Wah. Madiwani ili zitumike kwa wakati kuwajengea uelewa kuhusu masuala ya UKIMWI.

Kamati ya Fedha na Uongozi chini ya Mstahiki Meya Mhe. Benjamini Kawe Sitta yenye jukumu
la kusimamia masuala yote ya fedha na utawala wa Manispaa imewasilisha maazimio mawili:-

e Watendaji wote waliowezesha kupatikana kwa hati safi kutokana na Ripoti ya Mdhibiti
na mkaguzi wa Hesaba za Serikali watambuliwe kwa kupewa zawadi kama Motisha kwa
| kuiletea Manispaa Hati safi.
| e Manispaa iangalie uwezekano wa kuongeza nguvu katika kushughulikia mgogoro wa
| Cocobeach ili Mapato yanayotakiwa kukusanywa yapatikane.
Mwisho, pamoja na Maazio hayo wah. Madiwani walipitisha mapato na matumizi ya
Manispaa robo ya tatu na taarifa nyingine sambamba na kupata majibu na ufafanuzi wa
Masuala kutoka Sekta mbalimbali kupitia Maswali ya Papo kwa Papo yaliyojibiwa na
kufafanuliwa kwa ufasaha na Mkurugenzi Wa Manispaa ya Kinondoni Ndugu Aron T.
Kagurumjuli kama Sheria na kanyni zinavyotaka.
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Sebhastian M. Mhowera
AFISA USIANO WA MANISPAA.
HALMASHAURI YA MANISPAA YA KINONDONI.
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