

**TAARIFA YA VYAMA VYA USHIRIKA HALMASHAURI YA MANISPAA YA  
KINONDONI**

Kitengo cha Ushirika Manispaa ya Kinondoni kinatekeleza majukumu yake kwa mujibu wa Sheria Na. 6 ya mwaka 2013 na Kanuni za mwaka 2015.

Chini ya Sheria hii, Kitengo kimekuwa kikitoa mchango mkubwa katika kujenga uchumi wa Wananchi wa Manispaa hii na kuwawezesha kuanzisha shughuli mbalimbali za kiuchumi kupitia Vyama vya Ushirika zikiwemo SACCOS na aina nyingine za Ushirika.

SACCOS zimesogeza huduma za kifedha karibu na wananchi na hivyo kuwezesha upatikanaji wa mikopo yenye riba na masharti nafuu iliyowezesha kuanzishwa kwa biashara/shughuli mbalimbali za kiuchumi katika Manispaa hii.

**HALI YA VYAMA VYA USHIRIKA MANISPAA YA KINONDONI HADI JUNI 2017**

IDADI YA VYAMA			WANACHAMA					TSH(000)	TSH(000)	TSH(000)	TSH(000)	TSH(000)	TSH(000)
HAI	SINZI	JUML	ME	KE	V	T	JUML	HISA	AKIBA	AMANA	MK/NDA	MK/NJE	B/MIKOP
	A	A					A				NI		O
150	48	198	29567	25035	5760	812	64225	3,563,693,353.00	13,327,607,486.00	8,501,147,017.00	215,844,636,906.00	13,224,803,044.00	22,769,542,688.00