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MAONI YA WADAU KUHUSIANA NA MRADI WA UBORESHAJI WA SOKO LA SAMAKI 

MSASANI (PPP) 

NA. TAASISI UHUSIANO NA 

MRADI 

MAONI NA MAPENDEKEZO HATUA ZILIZOCHUKULIWA 

MAONI NA MAPENDEKEZO KUPITIA MKUTANO WA WAFANYABIASHARA SOKO LA MSASANI MWEZI FEBRUARI, 2019 

1.  Muuza samaki Mfanyabiash

ara  

Tunahitaji chumba cha baridi na stoo za 

baridi maalum kwa ajili ya kuhifadhi samaki 

katika vizimba vya biashara. 

Kuwe na eneo la gereji maalumu kwa ajili 

ya vyombo vya baharini. 

Maoni yamepokelewa na 

kuwasilishwa katika kamati ya 

uwekezaji ya Manispaa ya 

Kinondoni 

2.  BMU Mnufaika  Eneo la kuegesha vyombo ufukweni 

liboreshwe kurahisisha utiaji nanga na 

uondokaji 

Maoni yamepelekwa katika 

kamati ya Uwekezaji ya 

Manispaa ya Kinondoni 

3.  Mvuvi Mnufaika  Mradi uzingatie ulinzi, usalama na ustawi wa 

wavuvi, kuwe na boti maalum ya uokoaji 

Maoni yamepokelewa na 

kuwasililshwa katika Ofisi ya 

Afisa Mifugo wa Manispaa 

4.  Mama Lishe Mnufaika  Mradi uzingatie uwepo wa miundombinu ya 

kisasa ya kupikia inayozingatia uwezo wa 

kiuchumi wa watumiaji. Pia kuwe na eneo 

maalum kwa ajili ya wateja kupata chakula 

Maoni yamepelekwa katika 

kamati ya Uwekezaji ya 

Manispaa ya Kinondoni 
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NA. TAASISI UHUSIANO NA 

MRADI 

MAONI NA MAPENDEKEZO HATUA ZILIZOCHUKULIWA 

5.  Mkaanga 

samaki 

Mnufaika  Kuwe na eneo na vifaa maalum kwa ajili ya 

kukaangia samaki 

  

Eneo la kuuzia samaki rejareja liwe karibu na 

eneo la mnada. 

Maoni yamepelekwa katika 

kamati ya Uwekezaji ya 

Manispaa ya Kinondoni 

6.  Member, Mtaa 

Committee 

Mtaa Leader Jengo liwe na ofisi za Benki kwa ajili ya 

wateja 

Maoni yamepelekwa katika 

kamati ya Uwekezaji ya 

Manispaa ya Kinondoni 

Maoni kutoka TANESCO Mkoa wa Kinondoni Kaskazini – Mwezi Desemba 2019 

1.  TANESCO – 

KINONDONI 

KASKAZINI 

Mtoa 

huduma ya 

umeme 

- Watatoa maoni baada ya kupata mchoro 
wa soko 

Tutawapatia michoro pindi 

itakapo kuwa tayari ili kupata 

maoni yao 

MAONI KUPITIA DODOSO KWA WAFANYABIASHARA SOKO LA SAMAKI MSASANI MWEZI JUNI - 2019 

 

1.  MSHIKAMANO 

GROUP 

Mama Ntilie - Kuwe na vifaa vya kisasa kwa ajili upishi, 

stoo kwa ajili ya kuhifadhia vifaa na maji 

ya kutosha katika jengo litakalojengwa 

Maoni yamewasilishwa kwa 

ajili ya hatua wakati wa 

uandaaji wa mchoro wa 

jengo 

2.  MSHIKAMANO 

GROUP 

Mama Ntilie - Kuwe na vifaa vya kisasa kwa ajili upishi, 

stoo kwa ajili ya kuhifadhia vifaa na maji 

ya kutosha katika jengo litakalojengwa 

Maoni yamewasilishwa kwa 

ajili ya hatua wakati wa 
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NA. TAASISI UHUSIANO NA 

MRADI 

MAONI NA MAPENDEKEZO HATUA ZILIZOCHUKULIWA 

uandaaji wa mchoro wa 

jengo 

3.  MSHIKAMANO 

GROUP 

Mama Ntilie - Kuwe na sehemu ya kisasa kwa ajili ya 

kupikia chakula na kutolea huduma kwa 

wateja 

- Kuwe na vifaa vya kisasa kwa ajili ya 

kupikia 

Maoni yamewasilishwa kwa 

ajili ya hatua wakati wa 

uandaaji wa mchoro wa 

jengo 

4.   Mfanyabiash

ara 

- Mkandarasi azingatie kuongezeka kwa 

kina cha bahari wakati wa ujenzi 

 

 

 

- Wafanyabiashara waliopo sasa wapewe 

kipaumbele baada ya ujenzi kukamilika  

- Kusiwe na upendeleo kati ya 

wafanyabiashara 

Maoni yamewasilishwa kwa 

ajili ya hatua wakati wa 

uandaaji wa mchoro wa 

jengo  

 

Orodha ya wafanyabiashara 

waliopo sasa imechukuliwa na 

Mkurugenzi wa Manispaa ya 

Kinondoni kwa ajili ya 

utekelezaji 

5.    - Kuwe na vyoo vya kisasa kwa ajili ya 

wanawake na wanaume 

 

 

- Kuwe na ulinzi madhubuti katika soko 

baada ya ujenzi kukamilika 

Maoni yamewasilishwa kwa 

ajili ya hatua wakati wa 

uandaaji wa mchoro wa 

jengo  

Litafanyiwa kazi mara ujenzi 

utakapokamilika 
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NA. TAASISI UHUSIANO NA 

MRADI 

MAONI NA MAPENDEKEZO HATUA ZILIZOCHUKULIWA 

6.  B.M.U. Mama Ntilie - Kuwe na maji safi na salama baada ya 

mradi kukamilika. 

 

- Soko linalojengwa liwe la kisasa lenye 

huduma zote muhimu. 

 

Imezingatiwa, mchoro 

utakaoandaliwa 

utawasilishwa kwa wadau ili 

kuona kama maoni yao 

yamezingatiwa 

 

7.  TUTAMBUE FOOD 

VENDOR 

- Kuwe na vizimba vya kutosha 

 
 

- Viwango vya Kodi na ushuru viwe 

vinavyoendana na uwezo wa 

wafanyabiashara waliopo 

Maoni yamezingatiwa na 

yatawasilishwa wakati wa 

ujenzi 

 

8.  B.M.U.  - Soko liwe la kisasa. Maoni yamezingatiwa na 

yatawasilishwa wakati wa 

ujenzi 

9.   BUSINESSMAN - Wafanyabiashara wa sasa wapewe 

kipaumbele katika soko lililoboreshwa 

- Gharama za ukodishaji na kodi za 

Manispaa ziendane na kipato cha 

wafanyabiashara 

- Kuwe na vyoo vya kisasa vya wanawake 

na wanaume. 

- Kuwe na chumba cha barafu na 

mashine ya kutengeneza barafu. 

Majina ya wafanyabiashara 

wote yamepelekwa katika 

ofisi ya Mkurugenzi kwa ajili ya 

utekelezaji 
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NA. TAASISI UHUSIANO NA 

MRADI 

MAONI NA MAPENDEKEZO HATUA ZILIZOCHUKULIWA 

Maoni yamechukuliwa na 

kupelekwa katika kamati ya 

uwekezaji 

10.   Mfanyabiash

ara  

- Kuwe na uongozi wa soko unaotokana 

na wafanyabiashara wenyewe 

kuepusha migogoro. 

- Kuwe na vyoo vya wanawake na 

wanaume 

- Kapatiwa taarifa juu ya 

kuwepo kwa uongozi wa 

sasa.  
 

 

 

 KIWAWAMU Mfanyabiash

ara 

- Wafanyabiashara waliopo wapewe 

kipaumbele mradi utakapokamilika. 
 

Orodha ya wafanyabiashara 

wa sasa imechukuliwa na 

Mkurugenzi wa Manispaa ya 

Kinondoni 

11.  KIWAWAMU Mfanyabiash

ara 

- Wafanyabiashara waliopo wapewe 

kipaumbele mradi utakapokamilika. 
 

Orodha ya wafanyabiashara 

wa sasa imechukuliwa na 

Mkurugenzi wa Manispaa ya 

Kinondoni 

12. 1

3 

KIWAWAMU Mama Ntilie - Sehemu ya kisasa ya kupikia, kuuzia 

chakula na stoo kwa ajili ya vifaa 

- Tunahitaji kupatiwa mikopo kutoka 

Manispaa ili kuboresha biashara zetu 

Imechukuliwa, inawasilishwa 

kwa ajili ya kuingizwa kwenye 

mchoro 

 

Vikundi vyenye sifa 

vimepatiwa mikopo. Zoezi la 

kujenga uwezo wa 
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NA. TAASISI UHUSIANO NA 

MRADI 

MAONI NA MAPENDEKEZO HATUA ZILIZOCHUKULIWA 

wafanyabiashara wenye sifa 

linaendelea  

13. 1

4 

Mwenyekiti wa 

CCM tawi 

 - Mradi lazima uzingatie kipaumbele cha 

ajira kwa wakazi wa eneo hilo. 

-  

- Kuwe na chumba maalum kwa ajili ya 

masuala ya ulinzi na usalama katika 

soko. 

Suala hili litazingatiwa wakati 

wa utekelezaji wa mradi 

 

Limezingatiwa, litapewa 

kipaumbele katika mradi 

 

14. 1

5 

B.M.U. Mfanyabiash

ara 

- Soko liwe salama kwa wafanyabiashara 

na mali zao. 

- Kuwe na utaratibu wa kuweka mazingira 

ya soko jipya katika hali ya usafi kwa 

kuwahusisha wafanyabiashara wote 

katika soko. 

Uongozi wa soko na Manispaa 

ya Kinondoni wanaandaa  

15. 1

6 

 Mfanyabiash

ara 

- Wafanyabiashara waliopo wapewe 

kipaumbele mradi utakapokamilika. 
 

Orodha ya wafanyabiashara 

wa sasa imechukuliwa na 

Mkurugenzi wa Manispaa ya 

Kinondoni 

16. 1

7 

MSHIKAMANO Mama Lishe - Tunahitaji sehemu ya kisasa ya kupikia, 

kuuzia chakula na stoo 

- Vyoo vya kisasa vya wanawake na 

wanaume. 

Maoni yamepokelewa 
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NA. TAASISI UHUSIANO NA 

MRADI 

MAONI NA MAPENDEKEZO HATUA ZILIZOCHUKULIWA 

17. 1

8 

KIWAWAMU Mvuvi - Watu wenye ulemavu wapewe 

kipaumbele. 

 

- Wafanyabiashara waliopo sasa wapewe 

kipaumbele 
 

- Vizimba vijengwe kufuatana na mahitaji 

ya wafanyabiashara 

- Wafanyabiashara wapatiwe mafunzo na 

maelekezo jinsi ya kufumia vifaa na 

majengo ili viweze kudumu. 

- Taarifa za mradi ziwe wazi kwa wadau 

wote 

- Ziundwe kamati za mradi kuanzia 

mwanzo wa mradi.  

- Uboreshaji wa mradi uwe endelevu. 

Itazingatiwa wakati wa ujenzi 

 

 Orodha ya wafanyabiashara 
wote waliopo 
yameshachukuliwa kwa 
utekelezaji 

18. 1

9 

FISH MARKET Mfanyabiash

ara 

- Soko liwe la kisasa lenye vifaa 

vilivyoboreshwa 

Maoni yamepokelewa 

19. 2

0 

 Mfanyabiash

ara 

- Wafanyabiashara waliopo wapewe 

kipaumbele baada ya soko kukamilika  

- Kuwe na kituo cha kutoa huduma za 

afya. 

 

 

 

- Kuwe na eneo la kutosha la kuegesha 

magari. 

- . 

Orodha ya wafanyabiashara 

wote waliopo 

yameshachukuliwa kwa 

utekelezaji  

 

Imejumuishwa kwenye 

mapendekezo ya ujenzi 
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NA. TAASISI UHUSIANO NA 

MRADI 

MAONI NA MAPENDEKEZO HATUA ZILIZOCHUKULIWA 

- Kuwe na maji na umeme wa kuaminika. 

- Vyoo vya kutosha. 

- Kuwe na eneo maalum la kusafishia 

samaki. 

- Eneo maalum kwa ajili ya maduka na 

biashara nyingine. 

- Kuwe na ubao mkubwa wa matangazo 

kwa ajili ya kuongeza wateja. 

 

Maoni yamejumuishwa 

kwenye mapendekezo ya 

ujenzi wa soko 

 

20. 2

1 

 Mfanyabiash

ara 

- Kuwe na upatikanaji wa umeme na maji 

wa uhakika. 

- Vizimba vya kisasa. 

- Usafi uzingatiwe. 

- Eneo la maegesho liwe la kutosha. 

- Kuwe na ofisi kwa ajili ya kushughulikia 

masuala ya kiofisi. 

- Soko liwe la kisasa na la kuvutia ili kuvuta 

wateja ndani na nje ya nchi. 

Imewekwa katika 

mapendekezo ya mradi 

 

21. 2

2 

 Mfanyabiash

ara 

- Wafanyabiashara waliopo wapewe 

kipaumbele baada ya mradi kukamilika 

Orodha ya wafanyabiashara 

waliopo imechukuliwa na 

Mkurugenzi wa Manispaa kwa 

utekelezaji 

22. 2

3 

 Mfanyabiash

ara  

- Kuwe na chumba cha baridi kwa ajili ya 

kuhifadhi samaki 

- Umeme na maji ya uhakika. 

- Eneo maalum kwa ajili ya kusafisha 

samaki 

Maoni yamewasilishwa katika 

kamati ya uwekezaji ya 

Manispaa ya Kinondoni 
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NA. TAASISI UHUSIANO NA 

MRADI 

MAONI NA MAPENDEKEZO HATUA ZILIZOCHUKULIWA 

- Kuwe na ofisi kwa ajili ya kushughulikia 

masuala ya soko. 

- Vizimba viwe vinaweza kufungwa kwa 

ajili ya usalama. 

23. 2

4 

 Mfanyabiash

ara 

- Soko liwe la kisasa, lenye stoo na 

chumba cha baridi kwa ajili ya uhifadhi 

wa samaki 

- Kuwe umeme na maji ya uhakika 

Maoni yamepelekwa katika 

kamati ya uwekezaji ya 

Manispaa  

 

24. 2

5 

MSHIKAMANO Mama Lishe - Soko liwe la kisasa, lenye jiko, sehemu ya 

kuuzia chakula na upatikanaji wa maji 

na umeme wa uhakika 

Maoni yamepelekwa katika 

kamati ya uwekezaji ya 

Manispaa  

 

25.   Mfanyabiash

ara  

- Wafanyabiashara waliopo sasa wapewe 

kipaumbele ujenzi ukikamilika 

- Umeme na maji uwe wa uhakika. 

- Kuwe na chumba cha baridi kwa ajili ya 

kuhifadhi samaki. 

- Kuwe na sehemu maalum ya kuuzia 

samaki wa mnada na rejareja. 

- Kuwe na ofisi kwa ajili ya viongozi wa 

soko ili kushughulikia masuala mbali 

mbali ya soko kama vile ulinzi na 

usalama katika soko 

Maoni yamepelekwa katika 

kamati ya uwekezaji ya 

Manispaa  

 

Maoni yaliyochukuliwa kwa kutembelea baadhi ya makazi na taasisi jirani na Mradi Mwezi Machi, 2019 
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1.   Jirani na 

Mradi 

 Jamii ina taarifa juu ya mradi 

 Wanatarajia mradi kuongeza  

 Kuboreshwa kwa soko kutapendezesha 

mandhari ya Kata ya Msasani  

 Soko jipya litapunguza maeneo ya 

maficho na hivyo kupunguza uhalifu 

katika eneo jirani na mradi 

 Itaondoa maficho ya wanafunzi 

wasiopenda kuhudhuria masomo 

 Itaongeza fursa ya biashara kwa 

maeneo jirani na mradi 

 Maoni yamepokelewa 

2.   Jirani na 

Mradi 

 Kuwe na kituo cha Daladala karibu na 

eneo la mradi kuvutia wateja zaidi 

 Mradi uende sambamba na uboreshaji 

wa vifaa na miundombinu kwa 

wafanyabiashara na wavuvi 

   Maoni yamepokelewa 

na kuwasilishwa kamati ya 

uwekezaji ya Manispaa ya 

Kinondoni 

3.   Jirani na 

Mradi 

 Tunategemea ongezeko la watu karibu 

na eneo la mradi hivyo mamlaka husika 

zijiandae 

 Fukwe zilizo karibu na mradi ziboreshwe 

sambamba na uboreshaji wa mradi ili 

kuvutia wateja zaidi 

Maoni yamechukuliwa na 

kupelekwa katika kamati ya 

uwekezaji ya Manispaa ya 

Kinondoni 

 

 

 

 
NA. TAASISI UHUSIANO NA 

MRADI 

MAONI NA MAPENDEKEZO HATUA ZILIZOCHUKULIWA 
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4.   Jirani na 

mradi 

 Eneo la bora la kupikia pamoja na Vifaa 

vya kisasa pamoja na sehemu ya kuuzia 

chakula izingatwe 

 Itaongeza fursa ya biashara 

 Itapunguza wizi, utumiaji wa dawa za 

kulevya na maficho ya wanafunzi 

wanaokimbia masomo 

 Kuwe na kituo cha Polisi karibu na soko 

pindi litakapokamilika 

Maoni yamepokelewa na 

kuwasilishwa kamati ya 

uwekezaji ya Manispaa ya 

Kinondoni 

 

 

 

 

 

 

 

5.   Jirani na 

mradi 

 Kuwe na soko mbadala la muda wakati 

wa ujenzi 

 Kuwe na tahadhari zote muhimu wakati 

wa ujenzi 

 Eneo limeshatengwa 

6.   Jirani na 

mradi 

 Iwapo mradi utahusisha kufunga 

barabara, kuwe na barabara mbadala 

itakayotumika wakati wa ujenzi 

 Maoni yamepokelewa na 

kuwasililshwa katika 

kamati ya uwekezaji ya 

Manispaa ya Kinondoni 

7.  Shule ya Msingi 

Msasani 

Jirani na 

mradi 

 Mradi utapunguza maeneo ya 

wanafunzi kujificha 

 Chemba zisizotumika ambazo hutumika 

kwa watoto kujifisha ili kukwepa 

masomo ziondolewe 

  

 


