water drainage), kuweka mifumo ya kisasa ya ukusanyaji wa mapato(Revenue
collection systems), kujenga uwezo katika miradi ya ubia kati ya sekta binafsi na
sekta ya umma(PPP Study),na miradi unganishi kati ya miundombinu vya
usafirishaji na matumizi ya ardhi(Intergrated Transportation and Land use
Planning).

Mradi wa DMDP ulianza mwaka 2010 kabla ya kuanzishwa kwa Manispaa mpya ya
Ubungo ambapo barabara zinazohusika ni Makunbusho —Sokoni km 1.45, MMK
Km 0.9, Nzasa Km 1.2, Tanesco-Msasani soko la Samaki Km 1.67, viwandani Km
2.1, Makanya km 5.10, simu 2000 Km 0.80 Kilimani Km 1.80, Tandale- kisiwani Km
1.30, Maji chumvi- Kilungule Km 3.00 na Kilongawima Km 1.80. Kati ya baraba
hizo barabara tano za Makumbusho —sokoni, MMK, Nzasa, Tanesco- Soko la
Samaki na Viwandani zimishaanza kujengwa kwa kiwango cha lami,

Uboreshaji wa miundombinu katika maeneo yasiyopangwa unakusudia kuboresha
makazi yanayokariwa na wananchi wenye kipato duni na utahusisha kata tatu za
Tandale na Mwananyamala katika Manispaa ya nKinondoni na Kata ya Mburahati
katika Manispaa ya Ubungo yatakayokuwa na miradi ya ujenzi wa barabara kwa
kiwango cha lami, ujenzi wa madaraja na vivuko, njia za waenda kwa miguu ,taa
za barabarani ,vizimba vya taka ngumu na vituo vya mabasi.

Aidha Katika utekelezaji wa mradi huu Mto Sinza{mto Ng’ombe wenye urefu wa
km 7.5 utajengewa ili kupunguza adha ya mafuriko wakati wa mvua katika Kata
za Kijitonyama, Tandale ,Magomeni, Makumbusho na Ndugumbi katika Manispaa
ya Kinondoni na Kata za Ubungo,na Sinza katika Manispaa ya Ubungo .

Mstahiki Meya wa Manispaa ya Kinondoni Mhe. Benjamini Kawe Sitta ,
ameishukuru Serikali Kuu na Benki ya Dunia kwa jitihada za kuboresha
miundembinu na kukabiliana na changamoto kubwa za usafiri zinazolikabii jiji la
Dar es Salaam kwa kupunguza adha ya msongamano wa magari katika barabara
zetu, kuboreshwa makazi duni na kuwa makazi bora ya kuwawezesha wananchi
kuishi maisha bora,na kuwa na suluhisho la majanga yatokanayo na mvua kupitia
mradi wa ujenzi wa mto Ng ombe. Hlvyo amewataka wananchi wote kuiunga
miaka mingi.

astian M. Mhowera
AFISA UHUSIANO WA MANISPAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA KINONDONI

Tarehe 03/09/2017.



