HALMASHAURI YA MANISPAA YA KINONCONI

TAARIFA YA MRAD] WA MAENDELEO NA UBORESHAJI WA MIUNDO MBINU
KATIKA JiJI LA DAR ES SALAAM (DMDP)

1.0 UTANGULIZI

Mradi wa maendeleo ya Jiji la Dar es salaam (Dar es salaam Metropolitan Development
Project) ni mradi unaotekelezwa katika Jili la Dar es salaam ukihusisha Halmashauri ya Jiji
na Manispaa za llala, Kinondoni, Teméke na Ubungo (Awali ulianza na Manispaa tatu za
llala, Temeke na Kinondoni).

Lengo la mradi huu ni kuboresha miundo mbinu katika; Jiji na kujengea uwezo Halmashauri

zilizopo katika Jiji la Dar es salaam katika utoaji wa huduma na kuongeza mapato.

Maeneo ya-. mradi yaliyoainishwa ni pamoja na ujenzi wa barabara zitakazowezesha
kupunguza msongamano katika Jiji (Local Roads), kuboresha miundo mbinu katika makazi
yasiyopangwa (Infrastructure Upgrading in Unplanned Settlements), kuboresha mifereji ya
mvua ili kukabiliana na changamoto ya mafuriko (Storm water drainage), kuweka mifumo ya
kisasa ya ukusanyaji wa mapato ( Revenue collection systems) , kujenga uwezo katika
miradi ya ubia kati ya sekta ya umma na sekta binafsi (PPP Study) na mradi unganishi kati
ya miundo mbinu ya usafirishaji na matumuzi ya ardhi {Intergrated Transperi and Land use

Planning).

2.0 MIRADI ILIYOAINISHWA KATIKA MANISPAA ZA KINONDONI NA UBUNGO

Mradi wa DMDP ulianza Mwaka 2010 wakati huo ikiwa ni Halmashauri ya Manispaa ya

Kinondoni kabla ya mabadiliko ya kuanzishwa kwa Manispaa mpya ya Ubungo. Baada ya
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kazi ya uainishaji wa miradi mbalimbali kufanyika na kupitia hatua za upembuzi wa kitalaam

miradi iliyopitishwa ni kama ifuatavyo:-

1) Barabara (Local Roads)

Jumla ya barabara zilizoainishwa katika mradi huu ni kumni na moja (11) ambazo ni:-

NA. JINA LA BARABARA UMBALI
1 Makumbusho sokoni 1.45
2 MMK 0.9
3 Nzasa 1.2
4. Tanesco- Msasani Soko la Samaki 1.67
* 5 Viwandani 21
6 Makanya
5.10
7. Simu 2000 . 0.80
8. Kilimani ) 1.80
9. Tandale Kisiwani 1.30
10. - Maji chumvi-Kilungule 3.00
) 11. Kilongawima 1.80

Kati ya barabara hizo barabara tano za mwanzo za Makumbusho- Sokoni,
MMK,Nzasa, Tanesco Soko la Samaki, na Viwandani ambazo tayari zimeanza
kuijengwa kwa kiwango cha lami. Barabara nyingine ni Makanya (Ipo ndani ya
Manispa:'s\ ya Kinondoni na Ubﬁngo) Kilimani, Kilungule katika manispaa ya Ubungo,

Simu 2000 (Ubungo), Tandale- Kisiwani (Kinondoni) na Kilongawima (Kinondoni).

2) UBORESHAJI WA MIUNDC MBINU KATIKA MAENEO YASIYOPANGWA
Lengo la mradi huu ni kuboresha miundo mbinu Kkatika fnaeneo

yasiyopangwa ambayo yanakaliwa na wananchi wénye Kipato duni.
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