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1.0 UTANGULIZI

Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni ni moja kati ya Halmashauri 6
ambazo zinaunda Mkoa wa Dar es Salaam, Zingine ni Halmashauri ya
Manispaa ya llala, Temeke, Ubungo, Kigamboni na Halmashauri ya Jiji la Dar
es Salaam. Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni ilianzishwa Kwa Sheria
ya Serikali (Mamlaka ya Miji) sura ya 288 kupitia (Government Notice No. 4)
ya mwaka 2000 na Ofisi ya Raisi, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa kama
chombo huru, hivyo kuipa mamlaka ya kuongeza ubora wa utoaji wa huduma

kwa wananchi wake.

MAHALI ILIPO NA MUONEKANO WA KIJIOGRAFIA:

Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni inapakana na Bahari ya Hindi kwa
upande wa Mashariki, Wilaya ya llala kwa upande wa Kusini, Wilaya ya
Bagamoyo kwa upande wa Kaskazini na Wilaya ya Ubungo kwa upande wa
Magharibi. Halmashauri inaunganishwa na sehemu nyingine za miji na nchi
kwa mtandao wa barabara na mawasiliano. Barabara kuu ni pamoja na
barabara ya Morogoro, Bagamoyo, Kawawa, barabara ya Sam Nujoma, Mwai

Kibaki na Ally Hassan Mwinyi.

ENEO NA IDADI YA WATU:

Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni ina ukubwa wa kilomita za mraba
321. Kwa mujibu wa Sensa ya Taifa ya idadi ya watu na makazi ya mwaka
2012, Manispaa ya Kinondoni ilikuwa na idadi ya watu wapatao 929,681.

Kutokana na ongezeko la ukuaji wa idadi ya watu ya asilimia 5.0 kwa mwaka,
Manispaa inakadiriwa kuwa na idadi ya watu wapatao 1,245,861 ifikapo

mwaka 2018, hivyo kila kilometa ya mraba kuwa na ujazo wa watu 3,881.

lli kuhudumia wananchi na wateja wa aina zote kwa ujumla wao, Halmashauri
inalazimika kuandaa Mkataba wa Huduma kwa Mteja. Mkataba huu
unalenga kuiwezesha Halmashauri kutekeleza majukumu yake Kama
yalivyoainishwa na Sheria inayounda Mamlaka hizi yaani Sheria Namba 7 ya
mwaka 1982 kama ilivyorekebishwa mwaka 2000.

Viwango vya Mkataba wa Huduma kwa Wateja kwa Halmashauri
vinabainishwa kwa kushauriana na wateja na watumishi wetu. Halmashauri
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ya Manispaa ya Kinondoni inataka kuwa mfano katika kuzingatia viwango
vilivyowekwa na kutoa taarifa kila mwaka kwa wadau wetu kuhusu utendaiji
kazi kulingana na Mkataba huu, ili kuweza kuboresha huduma na kuongeza
tija.



2.0 LENGO LA MKATABA

Lengo kuu la mkataba huu ni kuboresha na kuongeza kiwango cha uelewa
wa umma kuhusu upatikanaji wa huduma na ubora wa huduma zinazotolewa
na Ofisi za Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

Mkataba huu unaelewesha kuhusu yale yanayoahidiwa kufanywa na
Halmashauri, viwango vya huduma zinazotolewa na namna ya kutafuta
suluhisho pale kiwango cha huduma fulani kinapokuwa chini ya matarajio.
Inategemewa kuwa mkataba huu utasaidia uongozi wa Halmashauri na
watumishi kuweka wazi huduma zinazotarajiwa na wateja wao.

3.0 DIRAYETU

Kuwa Halimshauri yenye jamii iliyohamasika, inayobadilika, ikiwa na
maendeleo ya kijamii na kiuchumi.

4.0 DHAMIRA YETU

Kutoa huduma bora kwa jamii kupitia matumizi bora ya rasilimali, kujenga
uwezo, utawala bora na utawala wa sheria na hivyo kuboresha maisha ya
watu.

5.0 MAADILI YETU

Maadili kwa waheshimiwa Madiwani na watumishi wa Halmashauri ya
Manispaa yameainishwa kama ifuatavyo:-

« Waheshimiwa Madiwani au Watumishi wa Halmashauri ya Manispaa
ya Kinondoni wanapaswa kutimiza majukumu yao kwa ubora zaidi,
kwa kujituma, nidhamu, uadilifu, uaminifu na uwazi.

®
%

Waheshimiwa Madiwani na Watumishi wa Halmashauri ya Manispaa
ya Kinondoni wanapaswa kuepuka migogoro yao binafsi ndani ya
Halmashauri, wajitume wenyewe na kufuata sheria kanuni na taratibu
wakati wote wa kutekeleza majukumu yao.
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Waheshimiwa Madiwani na Watumishi wa Halmashauri ya Manispaa
ya Kinondoni wasiwe na upendeleo, wizi na wawe waaminifu na
wayalinde maadili ya Halmashauri.

+ Waheshimiwa Madiwani na Watumishi wa Halmashauri wanapaswa
kushiriki kikamilifu kwenye shughuli zote za Halmashauri zikiwemo
kukusanya maduhuri/mapato, usafi wa mazingira ya miji na shughuli
nyingine kwa manufaa ya Halmashauri.

®.
%

Waheshimiwa Madiwani na watumishi wa Halmashauri wanapaswa
kutii matakwa ya sheria Na. 7 ya mwaka 1982 na sehemu ya 20A ya
sheria Na. 10 ya mwaka 1982.

7
%

Utendaji unaozinagtia matokeo-kuzingatia tija katika utoaji huduma za
jamii.
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Matumizi bora ya Taarifa za kikazi. Madiwani na watumishi

hawaruhusiwi kutumia taarifa zaa serikali kwa masilahi binafsi au
kuzitoa kwa wasiohusika.

+ Kufanya kazi kwa ushirikiano na wadau wote katika utendaji kazi na

heshima kwa wote bila kujali anuai za jamii (jinsia, Ulemavu n.

6.0 MADHUMUNI YA MKATABA
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Madhumuni ya mkataba huu wa huduma kwa mteja ni kukuza
elewa wa upatikanaji na ubora wa huduma ziolewazo na
Halmshauri ya Manispaa ya Kinondoni kwani huko nyuma tulikuwa
tunatoa huduma, lakini yawezekana wateja na wadau wetu
hawakuwa wakielewa vyema.

Hapo awali mtazamo wa Halmashauri ulikuwa ni matumizi ya
kanuni na taratibu zinazoongoza utoaji wa huduma. Mtazamo wa
wa sasa wa Halmashauri ni kujaribu kupanga hatua za kuleta
mabadiliko ya mtindo katika kuendesha shughuli za Halmashauri
katika kutoa huduma. Mitazamo ya kisasa ya uendeshaiji
inayosisitiza kukubali kubadilika, kutatua matatizo na kuwa na
ushirikiano kati ya Halmashauri na jamii ya kiraia, Wizara, Idara
zinazojitegemea, Wakala wa Serikali na watoaji huduma wengine
ili kuhakikisha kuwa huduma zetu ni rahisi katika upatikanaji wake,
zenye gharama nafuu na zilizo katika kiwango cha juu cha ubora.

Mkataba huu utawasaidia wananchi kuelewa huduma zetu,
viwango vya utoaji wa huduma hizo, namna ya kutufikia na jinsi ya
kushughulikia malalamiko yao kulingana na utoaji wa huduma
hizo.

7.0 WATEJA/ WADAU WETU

Wateja/Wadau wanaohudumiwa na Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni
wamegawanyika katika makundi yafuatayo:-
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Wafanyabiashara
Wazabuni
Wakulima
Wanafunzi

» Wafanyakazi

Wafugaiji

» Wanataaluma

Wagonjwa
Mamlaka za Serikali Kuu
Mamlaka za Serikali za Mitaa

Wavuvi

» Wachimba Madini



% Mashirika yasiyokuwa ya kiserikali(NGOs)
% Mashirika ya Taasisi za Kidini(FBOs)

% Vyamal/Taasisi za Kijamii(CBOs)

% Taasisi za kifedha

+ Mashirika ya Wahisani

% Vyama vya Siasa

« Watoa huduma wengine

8.0 MAJUKUMU YA HALMASHAURI
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Kuimarisha na kuwezesha amani, maagizo na Utawala bora ndani ya
eneo la utawala wake.

Kuweka msisitizo kwenye shughuli za ustawi wa Kijamii na Kiuchumi
kwa watu wote waliopo ndani ya eneo la Halmashauri kulingana na
Mipango na Sera ya Taifa kwa maendeleo ya Halmashauri,
Halmashauri ina jukumu la kuendeleza maendeleo katika nyanja za
kijamii na kiuchumi ndani ya eneo la Halmashauri.

Kuweka msisitizo na kuhakikisha ushirikishwaji wa kidemokrasia katika
kutoa maagizo yanayohusu watu wenyewe.

Kuanzisha na kuimarisha vyanzo madhubuti vya mapato na vyanzo
vingine ili kuwezesha Serikali za Mitaa kutekeleza kazi nyingine
kikamilifu.

Kusimamia ujenzi wa miundombinu ya barabara, majengo, umeme na
maji

Kuimairisha na kuendeleza shughuli za biashara, viwanda, masoko na
sekta zisizo rasmi.

Kutoa huduma za Afya tiba, kinga na uboreshaji wa maendeleo ya
jamii na ustawi wa jamii.

Usafi na udhibiti wa taka ngumu na majitaka katika eneo la
Halmashauri.

Kusimamia na kutoa elimu ya Msingi na Sekondari katika eneo la
Halmashauri.

Kusimamia na kuratibu mapambano ya kupunguza maambukizi ya
Ukimwi na kudhibiti maambukizi mapya.

Kusimamia utekelezaji wa Sera, Sheria za nchi na Sheria ndogondogo
za Halmashauri.

9.0 MUUNDO WA HALMASHAURI
Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni inaongozwa na:-
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Baraza la Madiwani

- Meya wa Manispaa
- Mkurugenzi Mtendaji wa Manispaa (Mtendaji Mkuu)



+ Kamati za Kudumu za Halmashauri:
- Fedha, Uongozi na Mipango
- Mipango miji
- Huduma za Kiuchumi, (Elimu, Afya, na Maji)
- Kudhibiti UKIMWI
- Kamati ya Maadili.

’0

» ldara za Halmashauri
- Utawala na Utumishi.
- Mipango Takwimu na Ufuatiliaji
- Ujenzi na Zimamoto.
- Fedha na Biashara.
- Afya na Ustawi wa Jamii.
- Usafi na Mazingira.
- Elimu Msingi.
- Elimu sekondari
- Maiji.
- Kilimo na Umwagiliaji.
- Mifugo na Uvuvi.
- Mipango miji na Ardhi.
Maendeleo ya Jamii na Vijana.
X Vltengo vyenye hadhi ya Idara:
Sheria.
- Ugavi.
- Teknolojia, Habari na Mawasiliano (TEHAMA)
- Ufugaiji Nyuki.
- Ukaguzi wa Ndani.
- Uchaguazi.

10.0 MAENEO MAKUU YA MATOKEO

% Uboreshaji wa Huduma za jamii: Afya, Elimu na Maji na kupunguza
maambukizi ya UKIMWI
Kuinua kiwango cha maisha na kupunguza umasikini
Kushirikisha jamii katika maamuzi ya shughuli za maendeleo
Uzingatiaji wa masuala ya jinsia katika jamii
Usafi na Utunzaji Mazingira
Ukusanyaji wa Mapato na Matumizi sahihi na ufanisi ya Rasilimali za
Halmashauri katika utoaji huduma kwa wananchi.
Uzingatiajia wa Utawala bora: Uwazi na uwajibikaji katika shughuli za
Halmashauri kwa wananchi.
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11.0 KANUNI ZETU ZA MSINGI ZA UTOAJI WA HUDUMA KWA UMMA
Kuweka wazi kiwango cha huduma

Kuwa wawazi na kutoa maelezo na ufafanuzi unapohitajika
Kuomba ushauri na kushirikisha

Kutoa huduma kwa wote na kwa usawa (bila upendeleo)

Kutumia rasilimali kiufanisi

Kukubali kukosolewa

Kushirikiana na wadau wengine katika kutoa huduma
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12.0 HAKI NA WAJIBU WA WATEJA

12.1 Haki
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Kupewa huduma katika muda uliopangwa.

Kuwasilisha madai, maombi, maoni, ushauri, hoja na malalamiko kwa
njia ya maandishi au mdomo.

Kuwa na faragha na kutunziwa siri.

Kuhudumiwa kwa heshima

Kupewa taarifa juu ya tatizo, madai na malalamiko ya hoja
iliyowasilishwa.

Kupatiwa huduma bila ushawishi wa kutoa zawadi au fadhila ya
mapenzi.

12.2 Wajibu

®. 7
LR X4

Kuwaheshimu watumishi

Kuwasilisha malalamiko, madai, hoja, taarifa au kutoa maelekezo au
habari sahihi. Itakuwa ni kosa la jinai kutoa madai/taarifa isiyo sahihi,
hivyo hatua kali ya kisheria itachukuliwa dhidi ya mteja.

Kutotoa au kuahidi kutoa zawadi, upendeleo au vishawishi na rushwa
kwa watumishi kwa lengo la kushinikiza huduma ya haraka.

Kutekeleza majukumu, ahadi au maelekezo kwa wakati muafaka.
Kutoa maelezo yatakayohitajika kwa usahihi na kwa wakati.

13.0 VIWANGO VYA UTENDAJI
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Kufuatilia utendaji wa Halmashauri kwa kuchambua taarifa kutoka kwa
watumiaji wa huduma na kufanya tathmini ya kiwango cha huduma
zetu.

Taarifa itatolewa kwa uwazi, ukamilifu na kwa usahihi kwa kuzingatia
aina ya huduma inayotolewa.

Dharura zote zitashughulikiwa mapema iwezekanavyo.

Kutoa huduma zinazostahili kwa kiwango na ubora.

Kudumisha mahusiano mazuri na wateja kwa kuwashirikisha kupokea
ushauri na kutoa mrejesho kwa wakati.

Kutoa huduma kwa uadilifu, ubunifu, weledi na kuzingatia muda.

14.0 WAJIBU WA HALMASHAURI
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Kutumia kwa umakini rasilimali za Umma zikiwemo fedha, muda, vifaa
na mali kwa namna itakayotoa matunda bora kwa walipa kodi.

Kutoa huduma kwa makini kwa kuzingatia makundi maalum ili
kuwatendea haki wateja wote (wazee, walemavu, wagonjwa na
watoto).

Kuhakikisha kuwa watumishi wana utaalamu wa kutosha na uadilifu
Kutoa taarifa kuhusu huduma mbalimbali kwa wateja kwa kutumia
lugha nyepesi na taarifa kamili kuhusu huduma, gharama zake na
ubora unaostahili kutolewa.

Kupokea malalamiko yote yanayotolewa na watumishi na wadau wa
Halmashauri na kuyafanyia kazi kwa wakati.
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Kukuza upatikanaji wa huduma zetu mara kwa mara kwa kuendeleza
ubunifu, uvumbuzi na kuimarisha maarifa na stadi katika kazi.

15.0 MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA ZA HALMASHAURI
(a) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA UTAWALA NA UTUMISHI

Majukumu ya msingi ya idara hii ni :

7
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Kuhakikisha kuwa utumishi wa umma katika Halmashauri ya Manispaa
ya Kinondoni unaendeshwa kwa kuzingatia sera, sheria, kanuni,
taratibu na miongozo mbalimbali katika utumishi wa umma.

Kufuatilia na kutafsiri sera, sheria, kanuni, taratibu na miongozo ya
utumishi wa umma.

Kutengeneza lkama ya watumishi katika Halmashauri ya Manispaa ya
Kinondoni.

Kutengeneza Bajeti ya mishahara ya watumishi (P.E)

Kusimamia utekelezaji wa sera ya Menejimenti na Ajira

Kusimamia nidhamu ya Watumishi katika Halmashauri ya Manispaa ya
Kinondoni.

Kushughulikia haki na stahili za watumishi waliopo na wanaostaafu,
wanaofukuzwa au kuachishwa kazi.

Maendeleo ya Ustawi wa watumishi.

Kusimamia kufanyika kwa vikao vya kisheria vya Halmashauri ya
Manispaa ya Kinondoni.

(b) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA MIPANGO TAKWIMU NA
UFUATILIAJL.
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Kuratibu uandaaji wa Mipango shirikishi ya Halmashauri ya Manispaa
ya Kinondoni.

Kuratibu, kufuatilia na kufanya tathimini ya miradi ya maendeleo
Kuandaa na kuwasilisha taarifa za miradi ya maendeleo (Taarifa za kila
robo na mwaka.)

Kupendekeza na kushauri Menejimenti juu ya matumizi sahihi ya fedha
za miradi ya maendeleo.

(c ) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA AFYA:
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Kutoa huduma ya mama na mtoto

Kutoa na kusimamia huduma ya tiba dhidi ya magonjwa ya binadamu.
Kutoa na kusimamia huduma ya chanjo

Kuelimisha jamii juu ya kinga dhidi ya magonjwa ya kuambukizwa na
magonjwa ya mlipuko

Kusimamia sheria mbalimbali za Afya ya chakula na dawa ya 2003 na
sheria ya mazingira Na. 20 ya 2004

Kuchukua hatua za kisheria dhidi ya wanaokiuka kanuni za afya

(d) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA MAJI

% Kufanya uchunguzi wa miradi mipya ya maiji katika Halmashauri ya
Manispaa ya Kinondoni

« Kusimamia ujenzi wa miradi ya maji katika Halmashauri ya
Manispaa ya Kinondoni
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% Kuhakikisha miradi yote ya maji inaendeshwa kwa mujibu wa Sera
ya Maji ya Taifa

« Kusimamia sheria ya utunzaji wa vyanzo vya maji katika
Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni

+« Kuunda vyombo vya watumia maiji ili wananchi waweze kusimamia
na kuendesha miradi yao ya maiji katika ngazi ya Jamii.

% Kushirikiana na Wadau mbalimbali ili kuweza kupata fedha na
kutekeleza Miradi mikubwa ya maiji ya kuihudumia jamii.

% Kutoa elimu kwa umma kwa njia mbalimbali juu ya hifadhi ya
mazingira na uendeshaji wa miradi ya Maji hususani ngazi ya Jamii
katika Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni

% Kushirikisha Sekta binafsi katika uendelezaji na uendeshaji wa
huduma ya maji katika ngazi zote.

% Kushirikiana na DAWASA katika utekelezaji wa mpango wa muda
mrefu wa kuboresha vyanzo vya maji vilivyopo ikiwa ni pamoja na
uanzishwaji wa vyanzo vipya vya maji

(e) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA FEDHA NA BIASHARA:

0’0
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Kukusanya mapato ya Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

Kulipa wadau mbalimbali wenye madai halali kwa Halmashauri ya
Manispaa ya Kinondoni.

Kutunza mali za Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

Kuandaa makisio ya mapato na matumizi ya Halmashauri kwa kila
mwaka wa fedha wa Serikali kwa muda muafaka.

Kuandaa taarifa za fedha kama miongozo inavyoelekeza na pia pindi
mahitaji yanapojitokeza.

Kutoa leseni za biashara ndani ya siku 2 tangu kuwasilishwa ombi.
Kutoa leseni za vileo ndani ya siku 3 tangu kuwasilishwa ombi.
Kupanga vizimba kwenye masoko ndani ya siku 4 tangu kuwasilishwa
ombi.

() MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA KILIMO, CHAKULA NA
USHIRIKA
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Kutoa huduma za ugani kwa masuala ya kilimo, chakula na ushirika.
Kushiriki na kusimamia upatikanaji wa vyakula katika masoko.

» Kushiriki na kusimamia udhibiti wa magonjwa na visumbufu vya

mimea.

Kusimamia utekelezaji na uendeshaji wa miradi ya maendeleo ya
kilimo,chakula na ushirika.

Kusimamia na kuwezesha shughuli za biashara ya mazao katika
Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

(g) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA MIPANGO MIJI NA ARDHLI.
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Kusimamia na kuratibu mipango ya matumizi bora ya ardhi katika
Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

Kusimamia na kuratibu mipango ya hifadhi ya mazingira katika
Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

Kusimamia sheria, kanuni na taratibu zinazotawala masuala ya ardhi,
misitu katika Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.
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Kukusanya maduhuri yote yatokanayo na kodi na ada za ardhi katika
Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

Kukagua alama za mawe kabla ya umilikishaji wa ardhi ndani ya siku
14 tangu kuwasilishwa ombi.

Kutengeneza ramani za hati siku 30 tangu kuwasilishwa ombi.
Kuandaa rasimu ya hati ndani ya siu 60 tangu kuwasilishwa ombi.

Kukagua maeneo ya kupima ardhi ndani ya siku 4 tangu kuwasilishwa
ombi na kupima ardhi.

(h) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA UJENZI

+ Kusimamia na kuratibu shughuli zote za miradi ya miundo mbinu
inayotekelezwa kwa viwango vya ubora vinavyokubalika.

+ Kutoa ushauri wa kitaalamu kwa Mkurugenzi wa Halmashauri ya
Manispaa ya Kinondoni wakati wa kuandaa na kutekeleza miradi ya
ujenzi wa majengo na barabara na katika maeneo yote
yanayotekelezwa miradi ya miundo mbinu.

7
%

Kusimamia utekelezaji wa sera, miongozo na sheria zinazotolewa
na serikali juu ya miradi ya maendeleo ili iweze kuleta tija kwa
kuinua uchumi na maendeleo kwa Taifa.

+ Kubuni na kusimamia miradi inayoanzishwa na jamii, Taasisi na
Mashirika yasiyo ya kiserikali kwa njia shirikishi jamii kulingana na
kanuni na miongozo inayotolewa na serikali ya Jamhuri ya
Muungano.

+ Kuandaa hati za malipo kwa makandarasi wa ujenzi siku 14 tangu
kazi kuwasilishwa.

+ Kutoa vibali vya ujenzi ndani ya siku 90 tangu kuwasilishwa kwa
ombi.

+ Kutoa ushauri na kukagua hatua za ujenzi wa majengo ndani ya
siku 7 tangu kuwasilishwa ombi.

() MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA MAENDELEO YA JAMII,
VIJANA NA UTAMADUNI:

®
%

®.
%

Kuhamasisha wananchi kwa ajili ya kupanga na kutekeleza miradi kwa
ajili ya maendeleo yao wao wenyewe.

Kuhamasisha wanawake, watu wenye kuishi na virusi vya UKIMWI na
UKIMWI, wazee na walemavu kuanzisha miradi ya kujitegemea ikiwa
ni pamoja na kuanzisha SACCOS zao wao wenyewe.

Kuhamasisha wananchi dhidi ya maambukizi mapya ya UKIMWI na
kutunza wagonjwa wa UKIMWI.

Kuhamasisha wananchi kupiga vita unyanyapaa wa watu wanaoishi na
Virusi vya UIKIMWI na wenye ulemavu.

Kuhamasisha wananchi kujenga nyumba bora kwa kutumia teknolojia
sahihi.

Kukusanya takwimu za Mitaa na makundi maalum yaliyo katika mitaa.
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Kutoa huduma za majaribio na ujenzi na tabia nzuri kwa waliotiwa
hatiani na mahakama na kuwapa ushauri mbalimbali.

Kupunguza migogoro katika familia.

Kutetea na kuhamasisha wananchi kutetea haki za watu walio katika
mazingira hatarishi.

Kutoa maelekezo ya usajili wa NGOs, CBOs uanzishaji wa vikundi na
uundaji wa katika za vikundi ndani ya siku 3 za tangu kuwasilishwa
ombi.

Kutoa ufafanuzi wa kimaandishi wa sera za maendeleo ya jamii.

(i) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA ELIMU MSINGI NA SEKONDARI

R/
0’0

R/
0’0

Kusimamia na kufuatilia taaluma kuanzia:-

Elimu ya Awali

Elimu ya Msingi

Elimu ya Sekondari

Elimu ya Watu Wazima

Elimu ya Ufundi Stadi

Kusimamia na kufuatilia:

Mitihani ya Taifa

Mitihani ya Mkoa

Mitihani ya ndani ya Manispaa

Kusimamia haki, maslahi na ustawi wa Walimu
Kusimamia sera ya elimu na mafunzo

Kusimamia utamaduni na michezo ndani ya Manispaa
Kuchukua hatua kwa wale wanaokiuka maadili ya kazi ya
Ualimu.

R/
0.0

R/
0.0

R/
0.0

R/
0.0

R/
0.0

R/
> 0.0

o
*
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(k) MAJUKUMU YA MSINGI KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI:

D3

®.
4%

R/
0.0

R/
0.0

R/
0.0

Kuandaa mpango wa ukaguzi kila mwaka

Kutoa ushauri juu ya mfumo wa udhibiti wa Ndani

Kuhakiki taarifa za fedha na mali wakati wa kufunga hesabu za mwisho
Kuhakiki majibu ya hoja za ukaguzi wa Ndani kila robo mwaka
Kutathimini utekelezaji wa maelekezo ya kamati ya ukaguzi

() MAJUKUMU YA MSINGI KITENGO CHA SHERIA

R/
0.0

R/
0.0

R/
0.0

7 ®. ®. ®.
% LR X4 %

®. 7
LR X4

Kuendesha mashauri ya kesi mahakamani

Kuendesha mashauri ya kesi za rufaa mahakamani

Kutoa ushauri wa kisheria kwa Serikali chini ya usimamizi wa mawakili
waandamizi

Kutayarisha maandishi juu ya sheria ambazo Serikali/Tume vya
kurekebisha sheria inataka zifanyiwe utafiti na kurekebishwa
Ushirikishwaji wa masuala ya Kisheria yanayojitokeza kila siku
Kufundisha sheria na Katiba katika Halmashauri ya Manispaa ya
Kinondoni.

Kutoa ushauri wa kisheria kwa menejimenti ya Halmashauri na
wananchi wa Manispaa ya Kinondoni.

Kufundisha jamii masuala ya haki za kibinadamu na Utawala Bora
Kusimamia na kutoa ushauri katika mambo mbalimbali yanayohusiana
na mikataba ambayo Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni inaingia
na wadau mbalimbali
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16.0 MUDA WA KUSHUGHULIKIA MAJUKUMU YA MSINGI

16.1 Makao Makuu ya Manispaa ya Kinondoni:

®. ®.
LR X4

®.
%

7
%

7
%

®
%

®.
%

Dharura zote zitashughulikiwa siku hiyo hiyo kadri inavyowezekana.
Barua, barua pepe na mawasiliano ya simu vitashughulikiwa haraka
iwezekanavyo na wakati wote wa siku za kazi ndani ya siku tatu za
kazi tangu tarehe ya kupokelewa.

Taratibu za ajira zitashughulikiwa na kukamilishiwa nyaraka zote na
kuziingiza ndani ya mfumo wa kompyuta ndani ya muda wa siku 1 ya
kazi tangu tarehe ya kuripoti. Kabla ya malipo yao hayajaanza kutoka
kwenye payroll ya Serikali watumishi hawa watahudumiwa kwa kulipwa
fedha za kujikimu.

Waajiriwa wapya watafanyiwa ufahamishi (orientation) ndani ya ldara
ndani ya muda wa siku saba na kupewa maelekezo ya kazi ndani ya
siku kumi na nne (14) za kazi tangu tarehe ya kuripoti/kupokea barua
zao za ajira.

Wazabuni watalipwa ndani ya siku kumi na nne (14) za kazi baada ya
siku ya kuleta/kupokea madai na atajulishwa juu ya madai yake.

Madai, maombi na malalamiko ya watumishi wa Halmashauri
yatashughulikiwa ndani ya siku 3 za kazi.

Taarifa za vikao vya Halmashauri zitapelekwa kwa wajumbe wa
Baraza la Madiwani katika muda uliotajwa kwenye Kanuni za kudumu
za Halmashauri (siku saba) na Kamati nyingine siku mbili.

Meya wa Manispaa atafika Ofisi Kuu ya Manispaa ya Kinondoni kila
siku za Jumanne na Alhamisi za kila juma kufanya kazi na pale
atakapohitajika.

Wakandarasi wote watalipwa baada ya Mkurugenzi wa Manispaa
kukagua kazi iliyofanyika ndani ya siku 14 za kazi, tangu tarehe ya
kuwasilisha madai yao.

Maandalizi ya bajeti shirikishi yatafuata mzunguko wa upangaji
mipango (Agosti — Aprili kila mwaka)

Taarifa ya mwisho ya fedha zilizopokelewa na Halmashauri
itatangazwa kupitia mbao za matangazo ndani ya siku (7) baada ya
kupokelewa.

Ratiba ya vikao vyote vya kisheria itatolewa na kupelekwa kwa wadau
wote kwa ajili ya ushirikishwaiji.

17.0: Ofisi zote za Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni ngazi ya Mtaa,
Kata na Halmashauri :-

7
0’0

7
0’0

Kukiri kupokea barua na kuzishughulikia ndani ya siku 3 za kazi
Kushughulikia dharura zote siku hiyo hiyo haraka iwezekanavyo
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Kuwasilisha kwenye mamlaka husika suala/jambo lililo juu ya uwezo
wao mara moja.

Kutoa huduma na ushauri siku hiyo hiyo bila kuchelewa kwa suala
lililoletwa mbele ya Mtendaji wa Kata

Kusimamia utekelezaji wa shughuli zote za maendeleo ya Kata

Kutoa huduma za ushauri siku hiyo bila kuchelewa kwa suala lililoletwa
mbele ya mtaalamu husika (Mtendaji wa Kata/Mtaa, Mganga
Mfawidhi, Mwl Mkuu, Mtaalamu wa Kilimo/Mifugo, Bw/Bi Afya n.k)
Kutoa taarifa za maboresho ya Serikali za Mitaa Ofisi ya Mkurugenzi
kabla ya tarehe 5 ya kila mwezi unaofuata.

+ Kuitisha vikao vya kisheria na kutoa taarifa ya Miradi ya Maendeleo
pamoja na taarifa za fedha (Mapato na Matumizi) kila mwezi unaofuata
mwezi kwenye mtaa unaotolewa taarifa na kila miezi kwenye Kata.
Taarifa zote zinawasilishwa kwa Mkurugenzi wa Manispaa ya
Kinondoni.

®.
%

®. ®.
LR X4

®.
%

18.0 WADAU WENGINE:
« Wanatakiwa kuwa na Mawasiliano na Halmashauri ya Manispaa ya
Kinondoni wakati wa kufanya kazi.
« Wanatakiwa kushiriki kwenye mchakato wa Bajeti ya Halmashauri ya
Manispaa ya Kinondoni
% Wanatakiwa kutoa taarifa za kazi zao kila robo mwaka.

19.0 AHADI
« Taarifa ya utekelezaji wa mikataba itatolewa katika taarifa ya mwaka
au siku ya Serikali za Mitaa.
+ Kutoa taarifa kuhusu utendaji wa Halmashauri kwa wadau kila baada
ya robo mwaka.
« Kutoa taarifa zinazoonyesha takwimu za malalamiko na jinsi
yalivyoshughulikiwa kwenye taarifa ya mwaka.

20.0 JINSI YA KUTOA MAONI, USHAURI NA MALALAMIKO

Maoni/ushauri/malalamiko vinakaribishwa kuhusu huduma za Halmashauri,
maelezo yatatolewa au kutumwa kwa njia ya Posta, simu faksi na barua pepe
au kwa mteja kufika mwenyewe ofisini. Kila unapoandika tumia anwani
ifuatavyo:-

Anwani:

Mkurugenzi wa Manispaa
Halmashauri ya Manispaa ya Kinondni
S.L.P. 31902,

DAR ES SALAAM.

Simu Namba: 022- 2170173

Nukushi: 022-2172951

Barua Pepe: info@kinondonimc.go.tz
Website: www.kinondonimc.go.tz
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Lengo kuu ni kuwa na mfumo wa kushughulikia malalamiko wenye ufanisi na
manufaa zaidi kadri iwezekanavyo. Hivyo, mfumo ufuatao umepanga
kushughulikia malalamiko:

Lalamiko dhidi ya Liwasilishwe kwa

Watumishi wote Mkurugenzi wa Manispaa/ Ofisa wa dawati la
malalamiko/Mkuu wa Idara husika

Madiwani Mkurugenzi wa Manispaa au Mkuu wa Idara husika

Kifuatacho ni kiambatanisho cha orodha ya viongozi wa Halmashauri na
Wakuu wa Idara za Halmashauri, Ofisi zao zilizopo, anwani na namba zao za
simu Ofisini na mkononi kwa ajili ya urahisi wa mawasiliano.

18. MWISHO
Tunategemea ushirikiano mkubwa wa wadau wetu ili tuweze kutekeleza
mkataba huu kwa mafanikio.

¥ A0 /
Aron T. Kagurumijuli

MKURUGENZI WA MANISPAA

MANISPAA YA KINONDONI
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