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. UTANGULIZI

Halmashauri y-a,I\\/Ianispéa ya - Kinondoni ni moja kati ya Halmashauri 6
ambazo zinaunda Mkoa wa' Dar es Salaam,‘ Zingine ni Halrnashauri ya
Manispaa ya Ilala, Temeke, Ubungo, Klgambom na Halmashauri ya Jiji la Dar
es Salaam. Halmashauri ya Manispaa ya Klnondom ilianzishwa Kwa Shena ya
Serikali {(Mamlaka ya Mji) sura ya 288 kupitia (Government Notice _NO 4) yé '
mwaka 2000 na Ofisi ya Raisi, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa kama

chombo huru, hivyo kuipa mamlaka ya kuengeza ubora wa utoaji wa huduma

kwa wananchi wake.

MAHALZ ILIPO NA MUONEKANO WA KIJIOGRAFIA:

Halmashaun ya Manispaa ya Kinondoni inapakana na Bahan ya Hindi kwa
upande wa Mashariki, Wilaya ya llala kwa upande wa Kusini, Wilaya ya

Bagamoyo kwa upande wa Kaskazini na Wilaya ya Ubungo lkwa upande wa

Magharibi. Halmashauri inaunganishwa na sehemu nyingine za miji na nchi

kwa mtandac wa barabara na mawasiliano. Barabara kuu ni pamoja na .

barabara ya Morogoro, Bagamoyo, Kawawa, barabara ya Sam Nujoma, Mwai

Kibaki na Ally Hassan Mwinyi.

ENEO NA IDADI YA WATU:

Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni ina ukubwa wa kilomita za mraba
321. Kwa mujibu wa Sensa ya Taifa ya idadi ya watu na makazi ya mwaka
2012, Manispaa ya Kinondoni ilikuwa na idadi ya watu wapatao 929,681.
Kutokana na ongezeko la ukuaji wa idadi ya watu ya asilimia 5.0 kwa mwaka,
Manispaa inakadiriwa kuwa na idadi ya watu wapatao 1, 245 861 ifikapo

mwaka 2018, h1vyo kila kilometa ya mraba kuwa na ujazo wa watu 3,881.

Ili kuhudumia wananchi na wateja wa aina zote kwa ujumla wao, Halmashauri

 inalazimika kuandaa Mkataba wa Huduma kwa Mteja. Mkataba huu

unalenga kuiwezesha Halmashauri kutekeleza majukumu yake Kama
yalivyoainishwa na Sheria inayounda Mamlaka hizi yaani Sheria Namba 7 ya

mwaka 1982-kama ilivyorekebishwa mwaka '2000.
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Vlwango vya. Mkataba wa Huduma kwa Wateja kwa Halmashauri

vinabainishwa kwa kushauriana na wateja na watumishi wetu. Halmashauri

1

ya ‘Manispaa ya Kinondoni inataka kuwa mfand-katika kuzingatia viwango -
vilivyowekwa na kutoa taarifa kila mwaka kwa wadau wetu kuhusu utendaji

kazi kulingana na Mkataba huu, ili kuweza kuboresha huduma na kuongeza

tija.

LENGO LA MKATABA

Lengo kuu la mkataba huu ni kuboresha na kuongeza kiwango cha uelewa wa

umma kuhusu upatikanaji wa huduma na ubora wa huduma zinazotolewa na

Ofisi za Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

Mkataba huu unaelewesha kuhusu yale yanayoahidiwa kufanywa na -
Halmashauri, viwango vya huduma zinazotolewa na namna ya kutafuta
suluhisho pale kiwango cha huduma fulani kinapokuwa chini ya matarajio.
Inategemewa kuwa mkataba huu utasaidia uongozi wa _Halmashauri na

watumishi kuweka wazi huduma éinazotaraj iwa na wateja wao.

DIRA YETU

Kuwa Halmshauri yenye jamii iliyohamasika, inayobadilika, ikiwa na
maendeleo ya kijamii na kiuchumi.

DHAMIRA YETU

Kutoa huduma bora kwa jamii kupitia matumizi bora ya rasilimali, kujenga -

uwezo, utawala bora na utawala wa sheria na hivyo kuboresha maisha ya
watu.
MAADILI YETU

Maadili kwa waheshimiwa Madiwani na watumishi wa Halmashauri ya

Manispaa yameainishwa kama ifuatavyo:-



et
X
-

o Waheshlmlwa Mad1wan1 au Watumlsh1 wa Halrnashaun ya Manispaa ya
Klnondonl wa.napaswa kutimiza majukurnu yao kwa ubora zaidi, kwa

ku_]ltuma, nidhamu,-uadilifu, uam1n1fu na uwazi.

< Waheshimiwa Madiwani na Watumlshl wa Halmashauri ya Manispaa ya
Kinondoni wanapaswa kuepuka mlgogoro yao binafsi ndani- ya

Halmashauri, wajitume wenyewe na .kufuata sheria kanuni na taratibu
wakati wote wa kutekeleza majﬁkumu yao.. " -

% Waheshimiwa Madiwani na Watumishi wa Halmashauri ya Manispaa ya" ‘
Kinondoni wasiwe na upendeleo, wizi na wawe waaminifu na wayalinde
maadili ya Halmashauri.

& Waheshimiwa Madiwani na Watumishi wa Halmashauri wanapaswa
kushiriki kikamilifu kwenye shughuli zote za Halmashauri zikiwemo -
kukusanya maduhuri/mapato, usafi wa mazingira ya mji na shughuli
nyingine kwa manufaa ya Halmashauri.

< Waheshimiwa Madiwani na watumishi wa Halmashauri wanapaswa kutii
matakwa ya sheria Na. 7 ya mwaka 1982 na sehemu ya 20A ya sheria
Na. 10 ya mwaka 1982.

% Utendaji unaozinagtia matokeo-kuzingatia tija katika utoaji huduma za
jamii.

& Matumizi bora ya Taarifa za kikazi. Madiwani na watumishi
hawaruhusiwi kutumia taarifa za serikali kwa masilahi binafsi au .
kuzitoa kwa wasiohusika.

% Kufanya kazi kwa ushirikiano na wadau wote katika utendaji kazi na

heshima kwa wote bila kujali anuai za jamii (jinsia, Ulemavu n.k)

MADHUMUNI YA MKATABA

& Madhumuni ya mkataba huu wa huduma kwa mteja ni kukuza
elewa wa upatikanaji na ubora wa huduma zitolewazo na

Halmshauri ya Manispaa ya Kinondoni kwani huko nyuma tulikuwa



tunatoa huduma, lakini yawezekana ‘wateja na-, wadau wetu -
hawakuwa wakielewa vyema ' -

> Hapo awah rntazarno wa Halmashauri ulikuwa .ni mafumizi ya
kanum na taraubu zinazoongoza utoaji wa huduma. Mtazamo wa
wa sasa wa Halmashaun ni kujaribu kupanga hatua ‘za- -kuleta |
mabadiliko ya mtindo katika kuendesha shughuh za Halmashaun
katika kutoa huduma. Mltazamo ya. kisasa ya uendeshajl -
inayosisitiza kukubah kubadilika, kutatua matatizo na. kuwa na ™
ushirikiano kati ya Halmashaurl na jamii ya kiraia, Wizara, Idara
zinazojitegemea, Wakala wa Serikali na watoaji huduma wengme ili
kuhakikisha kuwa huduma zetu ni rahisi katika upatikanaji wake, '

zenye gharama nafuu na zilizo katika kiwango cha juu cha ubora.

& Mkataba huu utawasaidia wananchi kuelewa huduma zetu, viwango
vya utoaji wa huduma hizo, namna - ya kutufikia na jinsi ya

kushughulikia malalamiko yao kulingana na utoaji wa huduma hizo.

WATEJA/ WADAU WETU
Wateja/Wadau wanaohudumlwa na Halmashauri ya Manispaa ya Kmondom

wamegawanyika katika makundi yafuatayo:-
< Wafanyabiashara
% Wazabuni
< Wakulima

% Wanafunzi

< Wafanyakazi

» Wafugaji

4 Wanataaluma

% Wagonjwa

< Mamlaka za Serikali Kuu

& Mamlaka za Serikali za Mitaa



< Wavuvi

¢ Wachimba Madini - )

< Mashirika yasiyokuwa ya kiserikali (NGOs),
» Mashirika ya Taasisi za Kidini (FBOs):

» Vyama/Taasisi za Kijamii (CBOs)

% Taasisi za kifedha; i
% Mashirika ya Wahisani

< Vyama vya Siasa

% Watoa huduma wengine

MAJUKUMU YA HALMASHAURI

Kuimarisha na kuwezesha amani, maagizo na Utawala bora ndani ya

eneo la utawala wake.

Kuweka msisitizo kwenye shughuli za ustawi wa Kijamii na Kiuchumi

kwa watu wote waliopo ndani ya eneo la Halmashauri kulingana na

_Mipango na Sera ya Taifa kwa maendeleo ya Halmashauri, Halmashauri

jna jukumu la kuendeleza maendeleo katika nyanja za kijamii na |
kiuchumi ndani ya eneo la Halmashauri.

Kuweka msisitizo na kuhakikisha ushirikishwaji wa kidemokrasia katika
kutoa maagizo yanayohusu watu wenyewe.

Kuanzisha na kuimarisha vyanzo madhubuti vya mapato na vyanzo
vingine ili kuwezesha Serikali za Mitaa kutekeleza kazi nyingine
kikamilifu.

Kusimamia ujenzi wa miundombinu ya barabara, majengo, umeme na
maji

Kuimairisha na kuendeleza shughuli za biashara, viwanda, masoko na |

sekta zisizo rasmi.
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Kutoa huduma za Afya tiba, kinga na uboreshaji wa rﬁaendeleo ya jamii
na ustawi wa jamii.

Usafi na udhibiti wa taka nguinu na majitaka katika enéo la
Halmashauri. o -
Kusimamia na.kutoa elimu ya Msiﬁgi na Sekpn&'ari katika eneo la
Halmashauri. ' | '
Kusimamia na kuratibu mapambano ya. kupunguza maambuk121 ya' B
Ukimwi na kudhibiti maambukizi mapya.

Kusimamia utekeiezaji wa Sera, Sheria za nchi na Sheria ndogondogo za

Halmashauri.



MUUNDO WA HALMASHAURI YA MANISPAA YA KINONDONI

BARAZA LA MADIWANI
¥
MKURUGENZI WA MANISPAA
UKAGUZI WA NDANI | TEHAMA
» UCHAGUZI
SHERIA <
UGAVI < o] NYUKI
} .
l ‘ S
) v v ¥ DARAYA || IDARAYA [ | IDARAYA [DARA YA IDARA YA
IDARA YA IDARA YA IDARA IDARA YA AFYA NA UHIFADHI ELIMU ' . MAIJINA KILIMO,
UTAWALA | | MIPANGO || YA FEDHA., USTAWI WA MSINGI UDHIBITI MIFUGO,
NA , UJENZI BIASHAR WA JAMII MAZINGIR ’ WA MAJI UVUVINA-
UTUMISHI TAKWIM ANA ANA ' TAKA MALIASILI
UNA MANUNU UDHIBITI L '
UFUATILI 71 WA TAKA
AJl NGUMU
¥ 3 v
IDARA YA | | IDARA YA :
MIPANGO MAENDELEO IDARA YA ELIMU :
ML YA JAMIL, SEKONDARI
ARDHINA | | WANAWAKE,
UPIMAIL VIJANA NA ;
USHIRIKA




i MAENEO MAKUU YA MATOKEO

~

Uboreshaji wa Huduma za Jamn Afya, Ehmu na Maji na kupunguza

‘maambukizi ya UKIMWI -

Kuinua kiwango cha maisha na kupunguza umasikini "
Kushirikisha jamii katika maamuzi ya shughuli za maendeleo
Uzingatiaji wa masuala ya jinsia katika jamii

Usafi na Utunzaji Mazingira
Ukusanyaji wa Mapato na Matumizi sah1h1 na ufams1 ya Ra51l1ma11 za -

Halmashauri katika utoaji huduma kwa Wananch1
Uzingatiajia wa Utawala bora: Uwazi na uwajibikaji katika shughuli za

Halmashauri kwa wananchi.

~11.0 KANUNI ZETU ZA MSINGI ZA UTOAJI WA HUDUMA KWA UMMA

L7
0.0

Kuweka wazi kiwango cha huduma

Kuwa wawazi na kutoa maelezo na ufafanuzi unapohitajika
Kuomba ushauri na kushirikisha

Kutoa huduma kwa wote na kwa usawa (bila upendeleo)
Kutumia rasilimali kiufanisi

Kukubali kukosolewa

Kushirikiana na wadau wengine katika kutoa huduma

HAKI NA WAJIBU WA WATEJA
Haki

Kupewa huduma katika muda uliopangwa.

Kuwasilisha madai, maombi, maoni, ushauri, hoja na malalamiko kwa
njia ya maandishi au mdomo.

Kuwa na faragha na kutunziwa siri.

Kuhudumiwa kwa heshima

Kupewa taarifa juu ya tatizo, madai na malalamiko ya hoja

iliyowasilishwa.
Kupatiwa huduma bila ushawishi wa kutoa zawadi au fadhila ya

mapenzi.
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Wajibu
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Kuwaheshimu Watumlshl

Kuwasilisha malalamiko, madai, hoja, taar1fa au kutoa maeleke7o au .

haban sahihi. Itakuwa ni kosa la jinai kutoa madai /taanfa 1s1yo sah1h1

hivyo hatua kali ya kisheria 1tachuku11wa dhidi ya mteJa

Kutotoa -au kuahidi kutoa zawadi, upend

eleo au v1shaw1sh1 na rushwa

kwa watumishi kwa lengo la kushinikiza huduma ya haraka S

Kutekeleza majukumu, ahadi au maelekezo kwa’ wakati rnuafaka

Kutoa maelezo yatakayohltajlka kwa usahihi na kwa wakat1

WAJIBU WA HALMASHAURI
Kutumia kwa umakini rasilimali za Umma zikiwemo fedha, muda, vifaa

>
e
o

.

o

na mali kwa namna itakayotoa matunda bora kwa walipa kodi.

Kutoa huduma kwa makini kwa kuzingatia makundi maalum ili

kuwatendea haki wateja wote (wazee, walemavu, wagonjwa na watoto).

Kuhakikisha kuwa watumishi wana utaalamu wa kutosha na uadilifu

Kutoa ‘taarifa kuhusu huduma mbalimbali kwa wateja kwa kutumia

lugha nyepesi na taarifa kamili kuhusu huduma, gharama zake na

ubora unaostahili kutolewa.

Kupokea malalamiko yote yanayotolewa na watumishi na wadau wa

Halmashauri na kuyafanyia kazi kwa wakati.

Kukuza 'upatikanaji wa huduma zetu m

ara kwa mara kwa kuendeleza

ubunifu, uvumbuzi na kuimarisha maarifa na stadi katika kazi. .

MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA ZA HALMASHAURI
(a) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA UTAWALA NA UTUMISHI

Majukumu ya msingi ya idara hii ni :
& Kuhakikisha kuwa utumishi wa umma katika Halmashauri ya Manispaa

ya Kinondoni unaendeshwa kwa kuzingatia sera, sheria, kanuni,

taratibu na miongozo mbalimbali katika utumishi wa umma.

& Kufuatilia na kutafsiri sera, sheria, kanuni, taratibu na miongozo ya

utumishi wa umma.



- Kutengeneza Ikama ya watumishi katlka Halmashaurl ya Manispaa ya

Kinondoni.'

e Kutengenezaﬁajeti va mishahara ya watumishi (P.E) .-
-% Kusimamia utekelezaji wa sera ya Menejimenti na AJ1ra

- % Kusimamia nidhamu ya Watumlshl katika Halmashaurl ya Manlspaa ya.

Kinondoni.

% Kushughulikia haki na stahili za watumishi waliopo na wanaostaafu,

wanadofukuzwa au kuachishwa kazi.

% Maendeleo ya Ustawi wa watumishi,

- % Kusimamia kufanyika kwa vikao vya kisheria vya Halmashauri ya

o,

Manispaa ya Kinondoni.

(b) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA MIPANGO TAKWIMU NA

UFUATILIAJI.

* Kuratibu uandaaji wa Mipango shirikishi ya Halmashauri ya Manispaa

ya Kinondoni.

% Kuratibu, kufuatilia na kufanya tathimini ya miradi ya maendeleo

% Kuandaa na kuwasilisha taarifa za miradi ya maendeleo (Taarifa za kila

robo na mwaka.)

% Kupendekeza na kushauri Menejimenti juu ya matumizi sahihi ya fedha

za rn1rad1 ya maendeleo.

(c ) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA AFYA

I
*,
o

Kutoa huduma ya mama na mtoto

< Kutoa na kusimamia huduma ya tiba dhidi ya magonjwa ya binadamu.

» Kutoa na kusimamia huduma ya chanjo

Kuelimisha jamii juu ya kinga dhidi ya magonjwa ya kuambukizwa na
magonjwa ya mlipuko

Kusimamia sheria mbalimbali za Afya ya chakula na dawa ya 2003 na
sheria ya mazingira Na. 20 ya 2004

Kuchukua hatua za kisheria dhidi ya wanackiuka kanuni za afya
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(d) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA MAJI

»
"

D

Kufanya uchungu21 wa miradi mlpya ya majl katika Halmashauri ya

Manispaa ya Kinondoni

% Kusimamia ujenzi wa miradi ya maji katika Halmashauri ya

Ménispaa ya Kinondoni

& Kuhakikisha miradi yote ya maji inaendeshwa kwa mujibu wa Sera

ya Maji ya Taifa

& Kusimamia sheria ya utunzaji wa vyanzo. vya maji  katika

Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni

& Kuunda vyombo vya watumia maji ili wananchi waweze kusimamia

na kuendesha miradi yao ya maji katika ngazi ya J amii.

& Kushirikiana na Wadau mbalimbali ili kuweza kupata fedha na

kutekeleza Miradi mikubwa ya maji ya kuihudumia jamii.

& Kutoa elimu kwa umma kwa njia mbalimbali juu ya hifadhi ya

mazingira na uendeshaji wa miradi ya Maji hususani ngazi ya Jamii

katika Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni

Kushirikisha Sekta binafsi katika uendelezaji na uendeshaji wa

huduma ya maji katika ngazi zote.
. Kushirikiana na DAWASA katika utekelezaji wa mpango wa muda

mrefu wa kuboresha vyanzo vya maji vilivyopo ikiwa ni pamoja na

uanzishwaji wa vyanzo vipya vya maji

(¢) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA FEDHA NA BIASHARA

Kukusanya mapato ya Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

Kulipa wadau mbalimbali wenye madai halali kwa Halmashauri ya
Manispaa ya Kinondoni.

Kutunza mali za Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

Kuandaa makisio ya mapato na matumizi ya Halmashauri kwa kila
mwaka wa fedha wa Serikali kwa muda muafaka.

Kuandaa taarifa za fedha kama miongozo 1navyoelekeza na pia pindi

mabhitaji yanapojitokeza.

Kutoa leseni za biashara ndani ya siku 2 tangu kuwasilishwa ombi.
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Kutoa leseni za vileo ndaru ya siku 3 tangu kuwasilishwa ombi.’

Kupanga vizimba kwenye rnasoko ndani ya s1ku 4 tangu kuwasﬂlshwa

ombi.

(f MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA KILIMO CHAKULA NA USHIRIKA _

0.0

L/
o

Kutoa huduma za ugani kwa masuala ya klhrno chakula na ushmka
Kushiriki na kusimamia upatikanaji wa vyakula katika masoko.
Kushiriki na kusimamia udhibiti wa magonjwa na v.isumbufu vya
mimea. “

Kusimamia utekelezaji na uendeshaji wa miradi ya maendeleo ya
kilimo,chakula na ushirika.

Kusimamia na kuwezesha shughuli za biashara ya mazao katika

Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

(g) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA MIPANGO MIJI NA ARDHI.

L/
0.0

.
"

Kusimamia na kuratibu mipango ya matumizi bora ya ardhi kat1ka

Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

Kusimamia na kuratibu mipango ya hifadhi ya mazingira katika

Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

Kusimamia sheria, kanuni na taratibu zinazotawala masuala ya ardhi,

misitu katika Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

Kukusanya maduhuri yote yatokanayb na kodi na ada za ardhi katika

Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni.

Kukagua alama za mawe kabla ya umilikishaji wa ardhi ndani ya siku

14 tangu kuwasilishwa ombi.
Kutengeneza ramani za hati siku 30 tangu kuwasilishwa ombi.
Kuandaa rasimu ya hati ndani ya siu 60 tangu kuwasilishwa ombi.

Kukagua maeneo ya kupima ardhi ndani ya siku 4 tangu kuwasilishwa

ombi na kupima ardhi.

12



(h) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA UJENZI

% Kusimamia na kuratibu shughuli zote za miradi ya miundo mbinu

’

inayotekelezwa kwa viwango vya ubora vinavyokubalika.

& Kutoa ushauri wa kitaalamu kwa Mkurugenzi wa Halmashauri. ya
Manispaa ya Kinondoni wakati wa kuandaa na kutekeleza miradi ya
ujenzi wa majengo na barabara na katika maeneo Szo‘g_c
yanayotekelezwa miradi ya miunde mbinu. U -

% Kusimamia utekelezaji wa sefa, miongozo na sheria zinazotolewa na
-serikali juu ya miradi ya maendeleo ili iweze kuleta tija kwa kuinua
uchumi na maendeleo kwa Taifa.

& Kubuni na kusimamia miradi inayoanzishwa na jamii, Taasisi na
Mashirika yasiyo ya kiserikali kwa njia shirikishi jamii kulingana na
kanuni na miongozo inayotolewa na serikali ya Jamhuri ya

Muungano.
% Kuandaa hati za malipo kwa makandarasi wa ujenzi siku 14 tangu
kazi kuwasilishwa. |
% Kutoa vibali vya ujenzi ndani ya siku 90 tangu kuwasilishwa kwa
ombi.
- &% Kutoa ushauri na kukagua hatua za ujenzi wa majengo ndani ya siku-
7 tangu kuwasilishwa ombi.
{i) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA MAENDELEO YA JAMIL, VIJANA
NA UTAMADUNI:

& Kuhamasisha wananchi kwa ajili ya kupanga na kutekeleza miradi kwa

ajili ya maendeleo yao wao wenyewe.
< Kuhamasisha wanawake, watu wenye kuishi na virusi vya UKIMWI na
UKIMWI, wazee na walemavu kuanzisha miradi ya kujitegemea ikiwa ni

pamoja na kuanzisha SACCOS zao wao wenyewe.
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_K{Jham}asishé wananchi ‘dhidi‘ ya maambukizi rﬁapya ya UKIMWI na ’

kutunza wagonjwa wa UKIMWI.
Kuihamasisha wananchi kupiga vita unyahyapaa wa watu \}franhoishi na
Virusi vya UIKIMWI na wenye ulemavu. -

Kuhamasisha wananc_ﬁi kujenga nyun:iba bora kwa kutumia teknolojia

‘ sahihi.

Kukusanya takwimu za Mitaa na makundi mel.é}lum' ygliyo katika mitaa. -
Kutoa huduma za majaribio na ujenzi na tabia nzuri kwa waliotiwa
hatiani na mahakama na kuwapa ushauri mbalimbali. -

Kupunguza migogoro katika familia.

Kutetea na kuhamasisha wananchi kutetea haki za watu walio katika
mazingira hatarishi.

Kutoa maelekezo ya usajili wa NGOs, CBOs uanzishaji wa vikundi na
uundaji wa katika za vikundi ndani ya siku 3 za tangu kuwasilishwa

ombi.

Kutoa ufafanuzi wa kimaandishi wa sera za maendeleo ya jamii.

(j) MAJUKUMU YA MSINGI YA IDARA YA ELIMU MSINGI NA SEKONDARI

Kusimamia na kufuatilia taaluma kuanzia:-
< Elimu ya Awali
< Elimu ya Msingi
% Elimu ya Sekondari
< Elimu ya Watu Wazima

4 Elimu ya Ufundi Stadi

< Kusimamia na kufuatilia:

% Mitihani ya Taifa

< Mitihani ya Mkoa

< Mitihani yva ndani ya Manispaa

% Kusimamia haki, maslahi na ustawi wa Walimu

¢ Kusimamia sera ya elimu na mafunzo

4 Kusimamia utamaduni na michezo ndani ya Manispaa

& Kuchukua hatua kwa wale wanaokiuka maadili ya kazi ya Ualimu.
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(k) MAJUKUMU YA MSINGI KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI

o Kuandaa mpango wa ukaguzi kila mwaka

Kutoa ushaun juu ya mfumo wa udhibiti wa Ndani
Kuhaklkl taarlfa za fedha na mali wakati wa kufunga hesabu za mw1sho
Kuhak1k1 majibu ya hoja za ukaguzi wa Ndani kila robo mwaka

Kutathimini utekelezaji wa maelekezo ya kémaﬁya_ ukaguzi

() MAJUKUMU YA MSINGI KITENGO CHA SHERIA

.
*°

L)
0'0

¢
"

>
LXg

Kuendesha mashauri ya kesi mahakamani

Kuendesha mashauri ya kesi za rufaa mahakamani

Kutoa ushauri wa kisheria -kwa Serikali chini ya usimamizi wa mawakili
waandamizi |

Kutayarisha maandishi juu ya sheria ambazo Serikali/Tume ya
kurekebisha sheria inataka zifanyiwe utafiti na kurekebishwa
Ushirikishwaji wa masuala ya Kisheria yanayojitokeza kila siku
Kufundisha sheria na Katiba katika Halmashauri ya Manispaa ya.
Kinondoni.

Kutoa ushauri wa kisheria kwa menejimenti ya Halmashauri na
wananchi wa Manispaa ya Kinondoni.

Kufundisha jamii masuala ya haki za kibinadamu na Utawala Bora
Kusimamia na kutoa ushauri katika mambo mbalimbali yanayohusiana
na mikataba ambayo Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni inaingia

na wadau mbalimbali
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VIWANGO VYA UTOAJI HUDUMA KWA KILA IDARA

1. IDARA YA UTAWALA NA UTUMISHI

HUDUMA .

MATARAJIO

NA
1 Kutoa miongozo ya utendaji wa kazi na Tutatoa miongozoya
kuisambaza kwa watumishi. utendaji wa kazi ndani ya
siku moja ya kazi. ,
2 | Kupandisha vyeo vya watumishi na | Tutafanya. mchakato wa.
kuthibitisha kazini watumishi kupandisha vyeo
watumishi ndani ya siku
30 za kazi baada ya
kupata kibali cha Katibu
Mkuu ofisi ya Rais
Menejementi ya Utumishi
. wa Umma.,
3 Kushughulikia Uhamisho wa watumishi Tutapitisha maombi ya
kwenda nje na kuingia Manispaa ya Kinondoni | uhamisho wa watumishi
ndani ya siku moja tangu
kuwasilishwa kwa
maombi.

4 Kusikiliza matatizo ya watumishi na shida zao. | Tutasikiliza kila siku
matatizo ya watumishi na
kuyatatua katika siku za
kazi.

5 Kuhakikisha watumishi wote wanajaza Fomu Siku 7 za kazi kwa kila

za OPRAS. ' mwezi

6 Kuidhinisha likizo na madai ya malipo ya likizo | Ndani ya Siku 14 za kazi

ya watumishi. tutapitisha na kuahakiki
likizo na madai ya
watumishi.

7 Kuandaa mafao ya wastaafu ili kurudi kwao Tutandaa ndani ya siku 2

baada ya kustaafu ya kazi ili mtumishi apate
haki zake na arejee
nyumbani.

8 Kuandaa mpango wa mafunzo kwa watumishi | Mpango utaandaliwa

na madiwani. ndani ya stku 14 za kazi.

S Kushughulikia uteuzi wa watumishi Siku 14 za kazi.

wanaotakiwa kwenda masomoni.

10 Tutafuatilia ndani ya siku

Kufuatilia kadi za bima ya afya kwa ajili ya
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HUDUMA

. MATARAJIO

NA
kuwapatia watumishi. saba (7) za kazi.
11 |Kushughulikia na kuomba kibali cha ajira “Ajira mpya ~
mpya na kupandisha cheo. zitashughulikiwa ndani ya.{-
siku 30 za kazi. R
12 | Kutafuta na kupeleka jalada kwa afisa Dakika 35 tangu ombi
anayetakiwa kulishughulikia. kupokelewa masjala kuu
‘ ya Halmashauri jalada
litamfika .afisa anaetakiwa
kulifanyia kazi. - '
13 | Kushughulikia barua za maombi mbalimbali Maombi yatashughulikiwa
yanayoletwa idarani. ndani ya siku 2 tokea
maombi kuwasilishwa.
14 | Kuandaa bajeti ya mishahara ya watumishi wa | Bajeti itaandaliwa ndani
Halmashauri va siku 30 za kazi.
15 | Kuandaa bajeti ya mafunzo na matumizi Bajeti itaandaliwa ndani
mengineyo kwa idara ya utumishi na utawala. | ya siku 30 za kazi
16 | Kusimamia matumizi mazuri ya vyombo vya Siku 7 za wiki vyombo vya
usalfiri. usalfiri vitasimamiwa na
kuhakikisha huduma
inatolewa vizuri
17 | Kusimamia matengenezo ya magari ya katika Siku 7 za wiki
manispaa ya Kinondoni
18 | Kusimamia utendaji kazi wa watumishi wote Siku 7 za wiki
19 | Kufanya maandalizi ya vikao vya kisheria vya Siku 7 za wiki
Halmashauri.
1.1 KITENGO CHA MALALAMIKO
NA |(HUDUMA MATARAJIO
1 Kupokea na kusikiliza kero na malalamiko ya Siku 2 ya Wiki
wananchi na watumishi na kuyaandikisha
2 Kuingiza na kuhifadhi taarifa za malalamiko Siku 1 za kazi kero
katika vitabu/regista ndogo ndogo na siku 30
kwa kero kubwa.
3 Kufanya uchambuzi wa awali wa malalamiko Siku 2 ya kazi.
4 Kuwasilisha malalamiko kwenye Idara au Kitengo | Dakika 1 za kazi.
kwajili ya kupatiwa ufumbuzi
S Kuandaa na kuwasilisha taarifa za malalamiko za | Siku 7 ya kazi.
robo, nusu na mwaka mzima.
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6 Kushughulika malalamiko ya wananchi kuhusu | Siku 5 ya kazi kat1ka
s kutokuwepo na huduma za Jamn kwa . 'kata 11. -
- kuwaelimisha :
7 Kutoa ushaurl kwa wateja Kila siku_,"y‘a kazi.
8 Kufungua masanduku ya maoni na Siku 3 za kazi.. -
" . | kuyachambua na kuyatafutia ufumbuzi. _ -
9 Kuwasilisha taarifa ya kero na malalamiko kwa Siku S za kazi.
mkurugenzi mtendaji na taasisi ya kuzuia - '
rushwa ‘ _
10 | Kufuatilia Malalamiko yanayoshughul1k1wa na. Siku 7 za kazi
idara au kitengo |
L
1.2 KATA
NA HUDUMA MATARAJIO
1 Mtendaji wa kata kusikiliza kero na Siku 1 ya kazi.
malalamiko na kuyatatua.
2 Kusimamia utekelezaji wa miradi ya Kila siku za kazi.
mendeleo katika kata A |
3 Kusimamia na kukagua usafi wa mazingira | Siku 1 ya kazi katika
katika kata. kila kata.
4 Kuhamasisha ulinzi na usalama kwa Siku 1 ya kazi kila
kufanya mikutano. kunapofanyika Kikao
cha Kamati ya
Maendeleo ya Kata.
S Kuhakikisha watendaji wa kata Siku 1 ya kazi kila baada
wanasimamia ulinzi-na usalama katika kata |ya-miezi miwili. | s
Zao.
6 Kusimamia chaguzi za serikali za mitaa na Kipindi chote cha
serikali kuu. (Aro-kata) uchaguzi.
7 Kusimamia uandikishwaji wa wapiga kura. Kipindi chote cha
(Aro-kata) uandikishwaji wa wapiga
kura.
8 Kufuatilia utoaji wa huduma za jamii katika | Siku 1 ya kazi kwa kila
kata. sekta.



. 2, KITENGO CHA SHERIA _

HUDUMA

MATARAJIO

"NA

1 | Kumshauri leurugg-nz_i wa Manispaa ya - | Kila siku za kazi.
Kinondohi kuhisu mambo ya kisheria.

2 Kushughulikia kesi _maﬁakam;—mi za . - | Kila siku za kazi kesi
kushtaki au kushtakiwa Maniépaa Ya irfapotajWé ﬂmahaka:mani} :
kinondoni ' - .. :

4 Kutunga rasimu za sheria ndogo ndogo za | Siku 60 za kazi.
Manispaa ya Kinondoni.

6 Kutayarisha mikataba ya manispaa na Siku 7 kwa kila mkataba.
kujiridhisha kama ipo sahihi na haina
mazara kwa manispaa

7 Kufuatilia utekelezaji wa sl';eria ndogo Siku 3 za kazi.
ndogo na kuandika taarifa.

Kuandaa bajeti ya mabaraza ya kata. Siku 7 za kazi.
Kuwafundisha wajumbe wa mabaraza ya Siku 4 za kazi mara baada ya
kata juu ya kanuni na taratibu uendeshaji | uchaguzi.
wa mabaraza.
10 | Kumshauri Mkurugenzi na watendaji wake | Kila siku ya vikao.
| mambo ya kisheria katika vikao vya SRR
uongozi.
11 | Kutayarisha bajeti ya kitengo. Siku 7 za kazi.
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3. KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI

NA

HUDUMA

MATARAJIO

1

Kukagua na kutoa taarifa ya mapato
ya Manispaa ya Kinondoni ili
kuhakikisha taratibu za fedha
zimefuatwa.

Siku 4 za kazi kila robo mwaka.

Kutembelea na kukagua miradi ya
maendeleo ya manispaa ya Kinondoni
kama taratibu zimefuatwa (Value for
Money).

Siku 5 za kazi kwa kila robo mwaka.

Kukagua mikataba ya wakandarasi
kama taratibu za fedha na nyaraka
zilizoambatanishwa zinakidhi kanuni
na taratibu za fedha za serikali.

Siku 3 za kazi kwa kila mwezi.

Kukagua risiti za urejeshaji
masurufu.

Siku 3 za kazi kwa kila robo mwaka.

4. IDARA YA FEDHA NA BIASHARA

NA | HUDUMA MATARAJIO

1 Kulipa wazabuni. Siku 30 za kazi tangu
kuwasilishwa kwa
maombi ya malipo.

2 Kulipa mishahara ya mapato ya ndani Siku 7 za kazi baada ya
mishahara kuingizwa
benki.

3 Kutayarisha na kulipa posho mbalimbali kwa | Siku 7 za kazi,

watumishi na madiwani.

4 Kulipa Fedha ya likizo ya watumishi wa Ndani ya siku 7 malipo

Manispaa ya Kinondoni . yatalipwa.

) Kupokea mapato ya Manispaa ya Kinondoni Kila siku ya kazi.

6 Kufuatilia kodi mbalimbali kwenye maeneo Kila siku ya kazi.

husika kwa wateja ambao hawajalipa.

7 Kutoa elimu kwa walipa kodi kuhusu kodi Kila siku ya kazi.

mbalimbali wanazotakiwa kulipa.

8 Kutoa leseni za biashara na vileo. Siku 1 ya kazi.

9 Kukagua leseni za biashara na vileo. Dakika 5 kwa kila
biashara.
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.Kukagua nyumba za kulala wagem kuhusu
ushuiru wa malazi. :

Dakika 60 kwa kila
_nyumba ya kulala wageni.

12

Kutoa ushauri wa wafanyablashara kuhusu Dakika 60.kwa klla
uendeshaji biashara. : | biashara. :
113 Kutoa elimu kwa wafanyab1ashara kuhusu Siku 4 za kazi kwa k1Ia -
‘ sera, sheria, na kanuni za kufanya biashara. kikundi cha
- | wafanyabiashara.
14 | Kuhakikisha malipo ya fedha yanafuata Kila siku wanapofanya
‘ taratibu za fedha ili kuondokana na hoja za malipo
ukaguzi
5. IDARA YA ELIMU MSINGI
NA. | HUDUMA MATARAJIO °
1 Kujibu barua za wateja kwa wakati Barua zitajibiwa ndani siku
5 za kazi tangu tarehe ya
kupokelewa
2 Kuandaa orodha ya Walimu wenye sifa za Orodha ya walimu wenye
kupanda vyeo Mwaka wa fedha ujao na sifa kukabidhiwa kwa
kukabidhi kwa mwajiri kwa wakati. Mwajiri Mwezi Oktoba wa .
Mwaka wa fedha uliopo.
3 Kutoa taarifa za Elimu kwa wakatt kwa Taarifa kutolewa ndani ya
Mamlaka za Serikali na Wadau wa Elimu. Masaa 24 ya kazi tangu
taarifa kuombwa
4 Kujibu hoja za ukaguzi wa shule kwa wakati | Hoja za ukaguzi wa shule
kujibiwa ndani ya siku 14 za
kazi tangu siku ya
kupokelewa
S Kuthibiti na-kuidhinisha likizo za walimu kwa | Idhini ya likizo kutolewa
wakati siku 30 kabla ya likizo
6 Kuratibu ulipwaji wa maslahi mbalimbali ya | Maslahi ya walimu kulipwa
walimu kwa mujibu wa sheria
7 Kuthibiti malipo yote ya fedha za Serikali Malipo yote yanayofanyika
yanayofanywa shuleni shuleni kuwa halali na
kutolewa ndani ya siku 1 ya
kazi tangu kupokelewa
8 Kutoa elimu ya Awali na Msingi kwa watoto Watoto wote wanaostahili
wote wanaostahili kusoma elimu a Awali na
Msingi wanaandikishwa na
wanahudhuria elimu ya
Msingi na kufaulu Mtihani
wa darasa la Saba.
9 Kuthibiti maombi ya usajili wa shule za Awali | Maombi yote

na Msingi

yanathibitishwa na
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kuwasilishwa kwa Afisa
Elimu wa Mkoa ndani ya
‘siku 90 tangu maomb1
kupokelewa

110 | Kutoa elimu ya Msingi kwa watoto wote Watoto wote Wa11yo1kosa
waliyoikosa elimu ya Msingi wanalpata
. kwa wakati
11 | Kuwapa watu wazima wote stadi za Msmgl za | Watu wazima wote
Maisha wanapewa stadi za Msingi za
Maisha kulingana na
mabhitaji halisi
12} Kuratibu huduma za afya shuleni Huduma za afya shuleni
. zinatolewa kwa wakati na
kuzingatia Mtaala wa Elimu
13 | Kuthibiti na kuidhinisha uhamisho wa Uhamisho wa wanafunzi
wanafunzi kwa wakati kukamilika ndani ya siku 3
za kazi tangu kupokelewa
14 | Kutoa ushauri wa kielimu na kushughulikia | Ushauri na malalamiko
malalamiko ya wateja kwa wakati kushughulikiwa mara
yanapowasilishwa
15 | Kusambaza vifaa vya kielimu shuleni kwa Masaa 24 ya kazi tangu
wakati vitakapopokelewa
6. IDARA YA ELIMU SEKONDARI.
NA _HUDUMA MATARAJIO
1 Kutoa uhamisho wa wanafunzi kutoka shule moja | Siku 2 za kazi kwa
kwenda shule nyingine wiki

2 Kushughulikia barua za walimu za maombi ya

kwenda kusoma.

Siku 1 ya kazi tangu
ziwasilishwe idarani.

3 kushughulikia maombi ya walimu llkIZO

Siku moja ya kazi
tangu kuwasilishwa
idarani

4 Kushughulikia maombi ya waalimu ya kuhamia

shule nyingine.

Siku 1 ya kazi |
tangu maombi
kuletwa idarani.

5 Kushughulikia malipo ya shule za sekondari za Siku 1
serikali
6. | Kusimamia taaluma shuleni Suku 1 ya kazi

kupitia vikao vya
bodi ya shule.

7 Kushughulikia rufaa za nidhamu za wanafunzi na

walimu na kuandika taarifa.

Siku 2 za kazi mara
baada ya
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kuwasilishwa kwa
: ,, kesi.
. 8. | Kuandaa taarifa ya utekelezaji shughuli Siku 2 za kazi
~ . zinazofanywa na idara ya mwezi kwa ajili ya S
kuwasilisha katika vikao vya Maniépaa ya
o _ Kinondoni. : ‘ i
- 9. Kuandaa taarifa ya utekelezaji ya robo mwaka Siku. 3 za kazi
10. | Kushughulikia majalada yanayoletwa idarani Kila siku _
11 | Kuandaa malipo ya likizo kwa kufuata taratibu za | Siku 3 za kazi.
malipo

7. 0 IDARA YA MAENDELEO YA JAMII, USTAWI WA JAMII NA VIJANA.

NA

HUDUMA

MATARAJIO

1.

jinsia.

Kuelimisha jamii na wanawake kuhusu sera ya

Siku 2 za kazi kila

mwezi.

Kutoa mikopo kwa akina mama na vijana.

Ndani ya siku 30.

Kutoa elimu kwa jamii juu ya haki za watoto na
ukatili dhidi ya watoto

Siku 02 za kazi kila
mwezl.

Kuhakikisha mipango ya Halmashauri ya
manispaa ya Kinondoni inazingatia jinsia.

Siku 1 ya kazi.

Kuandaa mpango kazi wa idara.

Siku 1 ya kazi.

Kupokea mipango kutoka kila kata za
Halmashauri Manispaa ya Kinondoni

Siku 1 ya kazi kwa
kila kata.

| kuziwasilisha kwenye vikao husika vya kamati

Kuandaa taarifa ya mwezi ya Idara sanjari-na
taarifa za robo mwaka za ldara kwaajili ya

za kudumu za Halmashauri.

Siku 3 za kazi.

Kuandaa takwimu za shughuli za maendeleo.

Siku zote za kazi

Kuratibu shughuli za asasi zisizo za kiserikali.

‘Siku zote za kazi.

10.

Kutoa misaada ya fedha na chakula kwa
waathirika wa Virusi vya Ukimwi.

Siku 7 za kazi.

11.

Kutoa ushauri nasaha kwa mtu anaeishi na
Virusi vya Ukimwi.

Siku zote za kazi.

12.

Kutoa mafunzo ya kuhusu ukimwi kwa jamii na
watumishi wa Kinondoni

Siku 3 za kazi.
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NA

HUDUMA

MATARAJIO

13.

Kutoa mafunzo kwa vijana juu ya stadi za
maisha. o

Siku 14 za kazi.

14.

Kusimamia miradi ya vijana.

'Siku 1 ya kazi.

15. | Kusimamia vijana ili wapate mikopo na .. Siku 7.za kazi.
kurejesha kwa muda. T SN ) :

16. | Kushirikiana na afisa ardhi na mipango miji Siku 1 ya kazi.
kutoa elimu kwa watu wanaoishi maeneo ' i ;
hatarishi ili wachukue tahadhari.’ )

17. | Kuratibu maafa yanapotokea. Siku 1 ya kazi.

18.

Kupitia TASAF kusaidia jamii kuboresha
miundo mbinu.

Siku 180 za kazi.

19.

Kupitia TASAF kusaidia mitaji katika makundi
maalumu.

Siku 180 za kazi.

20,

Kuratibu shughuli za baraza la watoto.

Siku 2 za kazi.

21.

Kuratibu shughuli za watoto wanaoishi katika
mazingira hatarishi.

Siku 1 ya kazi.

22.

Kuelimisha jamii na watoto kuhusu sera ya
watoto.

Siku 2 za kaazi.

23.

Kutayarisha taarifa za watoto kutoka katika kila
kata.

Sikua 30 za kazi,

24.

Kuelimisha jamii kuhusu haki za watoto na
wajibu wa mtoto.

Siku 4 za kazi.

'25. | Kutoa vyeti vya usajili wa vikundi Siku 10 za kazi
26. | Kutoa mafunzo ya ujasilia mali kwa vikundi Siku 5 katika mwezi | ©
27. | Kutoa mafunzo ya uundaji wa katiba za vikundi Siku 1 ya kazi
7.1 KITENGO CHA USTAWI WA JAMII SEHEMU YA ULEMAVU
NA | HUDUMA MATARAJIO
1 | Kutoa ushauri nasaha kwa walemavu Siku zote za kazi.
Kuwawezesha wazee kwa kuwajengea Miezi 6 ya kazi.

uwezo kwa kuwapatia vifaa vya kujimudu,
makazi na huduma katika makazi.

3 | Kuwaunganisha wenye ulemavu na familia Miezi 3 ya kazi.

Zao.

4 | Kuratibu shughuli za vyama vya watu Siku zote za kazi.
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NA

HUDUMA

MATARAJIO

'wenye ulemavu. -

kinavyotoa huduma.

S | Kusikiliza matatizo ya wateja wanaokuja. | Siku zote za kaz.
= | ofisini. . - ) o o
6 [ Kupata taarifa za mteja kuhusu tatizo Miezi 3 ya kazi.
T | lake. L
7 | Kuwahudumia wazee. Siku 7 za kazi.
8 | Kuwasiliana na wazee kwa ajili ya kupewa | Siku 2 za kazi. -
‘'msaada. ’ o N
9 | Kufuatilia na kutathmini utekelezaji wa Siku 2 za kazi na mara
shughuli za mteja aliyeomba msaada mbili kwa mwezi,
katika kitengo. ‘ :
10 | Kutoa ushauri nasaha kwa wazee. Siku zote za kazi.
11 | Kuhakikisha wazee wanapewa matibabu Siku 14 za kazi, N
bure kwa kuwasiliana na hosptali husika.
12 | Kusimamia sheria na sera Siku zote za kazi.
zinazozungumzia wazee.
13 | Kupokea taarifa za walemavu. Miezi 3 ya kazi,
14 | Kuchunguza taarifa za walemavu. Miezi 3 ya kazi.
15 [ Kuwaombea walemavu mafunzo katika Miezi 3 ya kazi.
vyuo mbalimbali.
16 | Kufuatilia mafunzo ya walemavu vyuoni. Kipindi chote cha mafunzo.
17 | Kuwatafutia makazi walemavu Miezi 3 ya kazi.
18 | Kupeleka mahakamani mashauri Siku 1 ya kazi.
yaliyoshindikana. - _
7.2 SEHEMU YA KITUO CHA KULELEA WATOTO
NA | HUDUMA MATARAJIO
1 | Kukagua jengo na eneo la kituo kipya cha [ Siku 14 za kazi.
kulelea watoto.
2 | Kuwasilisha taarifa za kituo cha kulelea Siku 1 ya kazi.
watoto kwa Mkurugenzi.
3 | Kuwasilisha maombi ya kufungua kituo Siku 30 za kazi baada ya
cha kulelea watoto kwa Mkurugenzi. kpokea maombi.
4 | Kutoa taarifa kwa mteja kuhusu Siku 7 za kazi.
kukataliwa au kukubaliwa kuanzishwa
kituo cha kulelea watoto.
o | Kukagua kituo cha kulelea watoto Siku 1 ya kazi kila baada

ya miezi 3.
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7.3 SEHEMU YA FAMILIA NA WATOTO

~
B NA | HUDUMA MATARAJIO
- 1 | Kutatua mashauri ya mkinzano. - |-Siku 7 za kazi.
| 2 | Kuandika taarifa ya familia. Siku 7 ya kazi.
B 3 | Kufanya uchunguzi kuhusu mkinzano. _ Miezi 2 ya kazi.
=~ 4 Kutoa ushauri nasaha kwa familia na watoto. | Siku 7 za kazi.
_ 5 | Kuwasilisha taarifa ya uchunguzi wa mkinzano | Siku 7 za kazi.
- wa ndoa katika baraza la ndoa. -
' 6 | Kufuatilia makubaliano ya wanandoa. Siku zote za kazi. . - -
7 | Kuhakikisha watoto wanapewa haki zao. -Siku zote za kazi.
o 8 | Kuwakutanisha wazazi na watoto kupata Siku 14 za kazi.
taarifa zao.
= 9 [ Kufanya uchunguzi na majadiliano katika Siku 30 za kazi.
| familia. )
10 | Kupokea maombi ya kufungua makao ya Siku 14 za kazi.
o watoto na kukagua eneo, jengo, watumishi na
" vifaa. _ _ ,
~ 11 | Kutayarisha taarifa za wanacomba kuanzisha | Siku 14 za kazi.
I makao ya watoto na kuziwakilisha kwa
Mkurugenzi.
- 12 | Kuwafahamisha wanacomba kuanzisha makao | Siku 7 za kazi.
ya watoto kukubaliwa au kukataliwa.
~ 13 | Kufanya ukaguzi na usimamizi wa makao ya Siku 1 ya kazi kila
watoto. baada ya miezi 3.
14 !} Kupokea na kufanya uchunguzi kuhusu Siku 90 za kazi.
- maombi ya malezi ya kambo...
15 | Kutayarisha taarifa za maombi na kupeleka Siku 14 za kazi.
~ kwa Mkurugenazi .
' 16 | Kumtaarifu muombaji wa malezi ya kambo Siku 7 za kazi.
N kukubaliwa au kukataliwa.
| 17 | Kufuatilia matunzo na makuzi katika malezi ya | Kila siku ya kazi
o kambo.
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7.4 SEHEMU YA KUSAILI WATOTO

HUDUMA - B . R . MATARAJI(_)

NA

1 Kupokea na kuchunguza maombi ya kusa111 Miezi 6 ya kazi,
watoto. - : . .

2 Kuwasiliana na taasisi mbalimbali ili kupata Miezi 6 ya kazi.. .

taarifa za muombaji na mtoto.

3 Kutayarisha taarifa za muombaji na mtoto na.. | Siku 1 ya ka21
kuziwakilisha mahakama kuu. g
4 Kutoa msaada wa rais kwa watoto waliozaliwa | Siku 30 za kazi.

mapacha zaidi ya wawili.

7.5 SEHEMU YA HAKI ZA WATOTO

shule za maadilisho wanapelekwa.

NA | HUDUMA MATARAJIO.

1. | Kuratibu na kutoa huduma kwa watoto wanaoishi | Siku zote za kaz..
mazingira hatarishi

2 Kuwatambua watoto wa mitaani katlka manispaa | Siku 30 za kazi.
na kuwafanyia uchunguzi.

3 Kukusanya na kutayarisha taarifa za watoto. Sik 30 za kazi.

4 . | Kuwasiliana na ndugu za watoto na asasi kwa ajili | Siku 30 za kazi.
ya kuwaunganisha na familia zao.

5 Kufuatilia malezi ya watoto wa mitaani Siku zote za kazi.
waliounganishwa na familia na ndugu zao.

6 | Kuwachukulia hatua watu wanaonyanyasa na Siku 1 ya kazi.
kutumikisha watoto.

7 Kuhakikisha watoto walichukumiwa kwenda Siku 30°za kazi.

8. 0 KILIMO, CHAKULA UMWAGILIJI NA USHIRIKA

NA HUDUMA MATARAJIO

1 | Kutoa ushauri kwa wakulima Sikul yakazi

2 | Kufanya tathmini ya mazao sokoni na Siku 7 zakazi
kwenye maghala

3 | Kukusanya takwimu na kumglza kwenye Siku 30 zakazi
mfumo wa ARDs ‘

4 | Kutoa elimu nausha uri juu ya mbinu bora Siku 7 za kazi kila
zakilimo elimu inapotolewa

S | Kupambana na milipuko ya wadudu na
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NA HUDUMA "MATARAJIO
rnagonjwa ya mazao : ' ]
6 | Kuelimisha wa kulima kuhusu mabadiliko ya ‘Siku 7 zakazi
| tabia nchi : C c . ' _
7| Kufundisha wakulima juu ya matumizi bora | Siku 14 zakazi =~ .
ya ardhi na maji B C e
8 | Kushiriki maandalizi namaonesho ya Siku 90 za maandalizi |
nanenane na maonesho )
9 | Kutoa mafunzo ya vitendo kwa vijana katika | Siku 30 zakazi
Kituo cha Malolo - )

10 | Kusikiliza matatizo ya wakulima na Siku 1 ya Wiki

watumishi wa Idara

11 | Kusikiliza matatizo ya watumishi wa Idara Kila siku ya kazi

12 | Kujadili mambo mbalimbali ya Idara (Kikao Mara 1 yakilaMwezi

cha Idara)
8.1 KITENGO CHA USHIRIKA

NA | HUDUMA MATARAJIO

1 Kukagua vyama vya ushirika vya aina zote. Kila robo

2 Kusimamia utekelezaji wa sera na sheria za vyama | Kila siku za kazi.

vya ushirika.

3 Kuhudhuria mikutano mikuu ya vyama vya Kwa mujibu wa
ushirika ratiba za vyama

4 Kusimamia uchaguzi wa viongozi wa vyama vya Kwa mujibu wa
ushirika ratiba ya mikutano

ya uchaguzi.

S Kuhimiza uanzishaji wa vyama vya ushirika Kila siku za kazi

6 Kusimamia na kutoa elimu ya ushirika kwa Kila siku za kazi
wanachama, bodi na watendaji wa vyama

7 Kuhimiza na kuhamasisha vikundi vya akina Kila robo.
mama na vijana kuanzisha ushirika.

8 Kutoa taarifa ya hali ya ushirika kwa uongozi Siku 7 ya kazi.

9 Kusimamia uanzishwaji SACCOS za vijana kwa Siku 14 za kazi.
kuwaunganisha na kuwaeleza umuhimu wa :
SACCOS.

10 | Kuvishauri vyama vya Ushirika matumizi ya fedha | Kila siku ya kazi
za wanachama

11 | Kukagua vyama vya ushirika na luwasilisha kwa | Kila robo mwaka wa
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Mkurugenzi wa Manispaa kila robo.ili taarifa hizo fedha.
zipelekwe katika vikao vya manispaa: :
12 | Kutoa taarifa za uanzishwa wa vyama vipya vya Kila_ robo mwaka.
1 ushirika kwa mkurugenzi wa manispaa . . ° o
13 . [ Kutatua migogoro mbalimbali ndani ya vyama vya | Kila robo mwaka
ushirika. .
14 | Kupokea malalamiko na kero za wanachama wa Kila siku za kazi
vyama vya ushirika na kuzitafutia ufumbuz;i . ' L
9.0 IDARA YA MIPANGO MIJI NA ARDHI
9.1 KITENGO CHA ARDHI NA RAMANI
NA | HUDUMA MATARAJIO
Kupima ardhi kwa ajili ya ujenzi. Siku 3 za kazi.
2 Kufanya upimaji kwa ajili ya ramani za Siku 2 za kazi kwa
kihandisi. kilomita 1.
3 | Kuchora ramani ndogo za hati. Siku 7 ya kazi.
4 Kuweka alama za msingi za upimaji. | Siku 14 za kazi.
5 Kutoa ushauri kwa wananchi juu ya upimaji na | Siku 7 ya kazi.
faida za upimaji. :
|6 | Kukagua eneo linalotakiwa kupimwa. Siku 7 ya kazi.
7 Kuandaa gharama za upimaji. Siku 1 ya kazi.
8 Kupima Kiwanja. Siku 3 za kazi.
9 Kutengeneza faili lenye hesabu zote za upimaji. | Siku 7 za kazi.
10 | Kuchora ramani ya kiwanja. Siku 1 ya kazi.
11 | Kukagua faili kabla ya kulipeleka Wizara ya Siku 2 za kazi.
Ardhi na Maendeleo ya Makazi kwa ajili ya
usajili.
9.2 KITENGO CHA MAENDELEO YA ARDHI
NA | HUDUMA MATARAJIO
Kuandaa hati miliki. Siku 4 za kazi.
2 Kutoa vibali vya uhamisho wa milki na miamala ya | Ndani ya siku 14
benki. za kazi.
3 Kutoa mapendekezo ya ufutaji milki kwa Siku 7 ya kazi.
waliovunja masharti.
4 Kutoa ushauri kwa wateja kuhusu sheria za ardhi | Siku 1 za kazi.
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kwa wadau. .

Lui| -

Siku 1 za kazi.

Kuandaa hati 2a usalimisho wa miliki za ardh1
6 | Kutuma ilani kwa wamiliki wanaoendeleza maeneo . | Siku 2 ya kazi.
kinyume na maelekezo na masharti ya hati. ' ' L
7 | Kusimamamia makusanyo-ya maduhuli pamOJa na | Kila.siku ya kazi.
kutuma ilani za madai. T _
8 Kuwasilisha hati miliki Wizara ya Ardhi na . | Siku-i.ya kazi.- * -]
Maendeleo ya Makazi kwa ajili ya na kusajiliwa ‘ ’ A
9 Kutoa ushahidi mahakamani Katika kesi za ardhi. | Siku 1 ya kesi.
10 | Kufanya maandalizi ya hati miliki ya hatua za awali | Siku 2 za kazi.
kwa kufungua faili, kuidhinisha malipo na kuomba
ramani za hati.
11 | Kutengeneza rasimu ya hati baada ya ramani za Siku 3 za kazi.
hati kuletwa kutoka kwa mpima ardhi.
12 | Kutoa ushauri wa migogoro ya ardhi na Siku 1 ya kazi.
kuwaelekeza wahusika mahakama ambazo
zinastahili kusimamia migogoro hio.
9.3 KITENGO CHA UTHAMINI/ VALUATION
NA | HUDUMA MATARAJIO
1 Uthamini wa huduma za mali Siku 7 za kazi kama
zinazohamishika na zisizohamishika. kazi ndogo na siku 30
za kazi kama kazi
kubwa.
2 Kutoa ushauri kwa ajili ya uhamisho wa mali | Siku 7 za kazi kama
v+ 14]i serikali ipate maduhuli. kazi ndogo na siku 30
za kazi kama kazi
kubwa.
3 Kutoa ushaur kuhusu fidia ya mali au eneo. | Siku 14 za kazi kama
eneo ni dogo.
4 Kufanya uthamini kwaajili ya ardhi Siku 30 za kazi.
3 Kutoa ushauri kuhusu thamani ya mali Siku 30 za kazi.
wakati wa kufunga mahesabu.
10.0 KITENGO CHA UFUGAJI NYUKI
NA | HUDUMA ' MATARAJIO
1 Kuotesha miti mbalimbali. Miezi 5 ya kazi.
2 Kuhamasisha upandaji miti kwa kufanya Siku 3 ya kazi kwa
mikutano na jamii. kata. _
3 Kuelimisha jamii kuhusu sheria za misitu. Siku 7 za kazi.
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Sikﬁ 10za ~

Kufanya maonyesho ya nanenane.

o R : maonyesho. -
Kuhamasisha wananchi wafuge nyuki ili Siku 7 za kazi.
wainue vipato vyao. " - o W
Kufundisha jamii kuchimba mabwawa ya # .| Siku.30 za kazi.

samaki.

Kuelimisha jamii kuhusu sera na sheria
zinazohusu wanyamapori.

S;ku 14 za kazi.-

Kuelimisha jamii jinsi ya kudhibiti wanyama
wakali na waharibifu wa mazao kwenye kata:
ambazo wanyama hao wanaonekana.

Siku 14 za kazi.

11.0 IDARA YA MIFUGO NA UVUVI

NA HUDUMA MATARAJIO
1. | Kutoa ushauri kwa wafugaji Dakika 20 hadi
: masaa 3
2. | Kutoa chanjo kwa mifugo Siku 7 za kazi
3. | Kutoa matibabu kwa mifugo Dakika 30 kwa
mfugo
4. | Kukagua ngozi kwa wanyama kama zina ubora | Siku 7 za kazi
5. | Kudhibiti wanyama wanaozurura na Siku 7 za kazi.
: kusababisha kero kwa jamii.
6. | Kuhamasisha wafugaji na wadau wa mifugo na | Siku 90 za
uvuvi washiriki maonyesho ya Nanenane pamoja | kazi
na maandalizi. \
7.’ | Kusimamia sera na sheria za mifugo na "Siku 14 za kazi
utekelezaji wake kwa kuwaelimisha na
kuwafutalia wafugaji na wadau wa sekta ya Dakika 15
mifugo kama ifuatavyo:-
~ Kutoa kibali kwa mtu aliyeng’atwa na Siku 5 za kazi
mbwa. Dakika 15 hadi
- Kibali cha ufugaji siku 3
— Kibali cha kusafirisha mifugo .
— Vibali vya kutoa huduma za mifugo Kama | Siku 14 za kazi
kuanzisha kiwanda cha kutengeneza
chakula cha mifugo, machinjio na
kiwanda cha kutotolesha vifaranga.
8. | Kufanya ukaguzi wa wanyama kabla ya siku 365 kwa
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NA

HUDUMA

MATARAJIO

kuchinjwa na ukagum wa nyama baada ya
kuchinjwa.

mwaka

9. | Kutoa elimu juu ya ufugaji wenye tl_]a nawa < |Siku5zakazi -|-
kibiashara kwa wafugaji. _ |

10. | Kukagua na kusimamia vituo vya kutolea Siku 48 kila -
huduma za mifugo, viwanda vinavyozalisha mwaka "
vyakula vya mifugo pamoja na viwanda vya
kutotolesha vifaranga ili kuinua sekta ya
mifugo.

11. | Kuelimisha wafugaji kuhusu mabadiliko ya Siku 5 za kazi
tabia nchi

12. | Kufundisha wafugaji juu ya matumizi bora ya Siku 14 za kazi
ardhi ili kuzuia uharibifu wa mazingira.

13. | Kutoa elimu ya matumizi ya zana sahihi za Siku 14 za kazi
uvuvi kila elimu

inapotolewa

14. | Kutoa leseni za uvuvi Siku 1 ya kazi

15. | Kusimamia sera za uvuvi na utekelezaji wake Siku 14 za kazi
' kwa kuwafuatilia wavuvi.

16. | Doria ya maliasili katika misitu na uvuvi. Siku 48 kila

| mwaka
17. | Kutoa elimu juu ya ufugaji wa samaki. Siku S za kazi
18. | Kukagua mazao ya uvuvi, Siku 12 kila
siku

19. | Kutoa mafunzo ya mifugo na uvuvi ya vitendo Siku 30 za kazi
kwa wafugaji na wavuvi katika Kituo cha Malolo.

20. | Kusikiliza kero zinazohusiana na mifugo na - Siku 1 ya Wiki
uvuvi na watumishi wa Idara.

21. [ Kuyjadili mambo mbalimbali ya Idara (Kikao cha | Mara 1 ya kila
Idara) Mwezi

22. | Kukusanya takwimu na ku1ng1za kwenye mfumo | Siku 30 za kazi

wa ARDs
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~ 12.0 IDARA YA UJENZI NA ZIMA MOTO

MATARAJIO

NA HUDUMA. .
1 Kusimamia miradi ya Halmashauri " | Kila siku had 1mrad1
N _ unap01sha .
2 Kutoa vibali vya ujenzi. | Ndani ya siku 7 za ka21 '
3 Kufanya ukaguzi wa ujenzi Siku 3 ya kazi’ o
4 Kukagua / kuzibua mifereji /mito Baada ya siku 2 toka
kuziba
5 Kukagua ujenzi wa majengo Siku 3 ya kazi
6 Kuandaa ujenzi wa majengo Siku 3 ya kazi
7 Kuandaa cheti cha malipo Siku 1 ya kazi
8 Kuondoa/kubomoa majengo /jingo Ndani ya siku 7 baada ya
lililondan iya barabara au hifadhi ya taratibu za kisheria
barabara /Uwanja wa wazi kufuatwa
9 Ufunguz iwa zabuni za ujenzi miradi ya Siku 21
majengo
10 Kuandaa BOQ toka ndani ya idara Ndani ya siku 3 za kazi
mbalimbali
12 Kuandaa /Michoro Ndani ya siku 7 za kazi
12.1 MITAMBO NA UMEME
NA | HUDUMA MATARAJIO
1 Kukagua magari ya Halmashauri Siku 1 yakazi
Kuthibitisha kama matengenezo ya gari Siku 1 yakazi
yaliyopendekezwa yamefanywa
3 Kukagua na kuzibiti mategenezo ya magari Siku 2 yakazi
yote ya Manispaa '
4 Kuondoa nguzo za taa barabarani baada ya Siku 1 yakazi
' kuanguka
13.0 IDARA YA MAJI
NA | HUDUMA MATARAJIO
1 Uundaji na usajili wa chombo cha watumia maji Mwezi 1.5
kwa kwa manispaa ya kinondoni
2 Mafunzo kwa wananchi ili kutunza vyanzo vya maji [ Siku 5
katika manispaa ya Kinondoni
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"MATARAJIO

'NA | HUDUMA .
4 | Ufuatiliaji uendeshaji na matengéenezo ya miradi ya | Siku 7
. | maji'kwa mjini. .
6 | Uchukuaji.takwimu za uendeshaji na matengenezo | Siku 7
ya miradi ya maji i ' L
7 | Utafiti wa maji ardhini ik BEEE )
10 | Usanifu na uandaaji wa mchoro wa mradi mpya wa | Miezi 2 -
maji | 3
11 | Uandaaji wa makabrasha ya upatikanaji wa Siku 5
mkandarasi wa ujenzi wa mradi wa maji
12 | Utangazaji wa zabuni ya ujenzi mradi wa maji Siku 21
13 | Tathmini ya wazabuni kwa uombaji wa shughuli ya | Siku 3
ujenzi mradi wa maji :
14 | Kusaini mkataba wa ujenzi mradi wa maji Siku 1
15 | Kusimamia ujenzi wa miradi mipya ya maji katika | Miezi 5
manispaa ya kinondoni
17 | Ujenzi kwa ajili upanuaji mradi wa maji Miezi 2
18 | Uandaaji wa taarifa za wiki Masaa?2
19 | Uandaaji wa taarifa za mwezi | Masaa 5
20 | Uandaaji taarifa za robo mwaka Siku 2
21 |Uandaaji wa bajeti ya mwaka Wiki 1
14.0 IDARA YA AFYA.
14.1 KITENGO CHA UTAWALA
NA o HUDUMA MATARAJIO
1. Kuidhinisha maombi ya likizo. Siku 2 za kazi
2. Kuidhinisha maombi mbalimbali ya watumishi. Siku 3 za kazi
3. Kupendekeza hatua za nidhamu zinazotakiwa Siku 1 ya kazi
kuchukuliwa kwa mtumishi.
4. Kupendekeza upandishwaji wa vyeo kwa watumishi Siku 30 za Kazi
wa Idara ya Afya.
S. Kupitisha Stahiki za mshahara ya mfanyakazi ya Siku 3 za kazi
Idara ya Afya.
6. Kuitisha mkutano wa robo mwaka ya Kitengo Siku 2 za kazi na
mara 1 kwa miezi
3
7. Kuandaa taarifa ya mwezi ya Kitengo Siku S za kazi
8. Kufanya Ziara ya usimamizi katika Zahanati Siku 1 ya kazi kwa
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MATARAJIO

NA HUDUMA
) vituo 2 kila mwezi
mara 3
9. Kuandaa mpango kazi wa Kitengo Siku 30 za kazi
10.| Kupanga matumizi ya magari ya Idara ya Afya kwa | Siku 1 yakazi .
ajili ya usimamizi wa shughuli za afya na usambazaj_i o -t
wa madawa. ' o
11.{ Kupendekeza manunuzi ya dawa na vifaa mbalimbali Dakika 10 kwa .
kila mganga -
mfawidhi wa kituo -
12.| Kupendekeza matengenezo ya vifaa na majengo ya Dakika 15
vituo vya afya.
13.| Kuidhinisha utoaji wa vifaa mbalimbali kwa ajili ya Siku'5 za kazi
vituoa vya afya.
14.2 KITENGO CHA AFYA YA UZAZI NA MTOTO
NA | HUDUMA MATARAJIO
1. Kumpima Mama Mjamzito Dakika 45 za kazi.
2. Kufahamiana na mteja anapofika Hospital Dakika 05 za kazi.
3. Kumuelezea Mteja njia mbalimbali za uzazi wa mpango Dakika 30 za kazi.
4. Kumfanyia mama uchunguzi wa kina Dakika 10 za kazi.
3. Kumpatia mama njia ya uzazi wa mpango Dakika 30 za kazi.
. Kumshauri mama ili amshirikishe mwenza wake katika Dakika 10 za kazi.
uzazi wa mpanéo. """
Kumpangia mama tarehe za kurudi Kliniki Dakika 05 za kazi.
Kupata historia ya mama juu ya uzazi wake uliopita. Dakika 10 za kazi.
Kumpa mama Elimu kuhusu dalili za hatari katika Dakika 10 za kazi.
ujauzito _
10. | Kumpima mama mjamzito magonjwa yanayotokana na Dakika 30 za kazi.
kujamiiana. '
11. | Kutoa ushauri nasaha ili mama mjamzito apime virusi vya | Dakika 30 za kazi.
ukimwi '
12. | Kutoa chanjo ya pepo punda kwa mama Dakika 5 za kazi
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NA

HUDUMA

MATARAJIO

L 13.

Kumuehmlsha mama mjamzito maandalizi ya _]1n31

atakavyo_]lfungua na kurnnyonyesha mtoto _ ~

Dakika 10 za kaz

14.

| Kumpa mama mjamzito dawa: z1nazoh1ta_11ka. )

Daklka 10 za kazi

14.3 KITENGO CHA MAABARA

NA

HUDUMA

MATARAJIO

Uchunguzi wa damu ya maabara

Dakika 30 za kazi

Uchunguzi wa maralia

Dakika 60 za-kazi

Kuchunguza mkojo na choo

Dakika 60 za kazi

Kuchunguza damu kama ina virusi vya ukimwi

Dakika 30 za kazi

|
A R I B S B

Kumchunguza kama viungo nya ndani ya mwanadamu

kama vinafanya kazi

Dakika 60 za kazi

Kuchunguza kupindupindu

Masaa 72 za kazi

Kumchunguza mkojo kama una bakteria wanaosabablsha

maradhi.

Masaa 24 ya kazi

Kuchunguza damu kama mgonjwa sugu kama kifua
kikuu, kansa n.k

Masaa 24 ya kazi

Kupima kiwango cha sukari mwilini

Dakika 20 za kazi

14.4 KITENGO CHA UUGUZI

- NA HUDUMA MATARAJIO
] 1. | Kuandaa taarifa ya utekelezaji Siku 3 za kazi
Kundaa timu ya watumishi watakao husika na matukio ya | Siku lya kazi

i dharula. .

' 3. Kusimamia shughuli za utoaji wa huduma za kiuguzi wakati | Siku zote za kazi
- wa dharula,
. 4. Kumshauri muuguzi kuhusu maadili ya kazi ya uuguzi. Dakika 60 za

* _ kazi.
L 5. Kuelimisha wauguzi juu ya maadili ya uuguzi kwa njia yva Masaa 3 ya kazi
- kikao.
¢ 6. Kutoa mafunzo juu ya maadili ya uuguzi. Siku 5 za kazi

J 7. Kuwafanyia mafuzo wakati wa kazi wauguzi - Masaa 8 ya kazi
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kwa kila

8. Kuandaa tange ya wauguzi Kituo cha afya
9. Kumpa dawa mgonjwa aliyelazwa : Dakika 20 za kazi
10 Kumfanyla mgonjwa usaﬁ wa mwili ambaye hawem Dakika 45 za kazi
15.0 IDARA YA USAFI NA MAZINGIRA. ' _ . .
NA HUDUMA . . MATARAJIO
1. Ukaguz1 wa kiafya katika majengo ya kuishi | Dakika 15 hadi 30@- |
hyurnba
2. Kukagua majengo ya Biashara Majengo 3 @siku
3. Kukagua majengo ya taasisi Siku 1 kwa kila
| taasisi
4. Kukagua eneo la wazi Dakika 60 za kazi
5. | Kukagua makaburi Saa lkwa kila eneo
la makaburi
6. Kukagua ubora na usalama wa vyakula katika Siku 1 @ 5 au hotel
mahoteli maghala na maduka ya jumla. 5
7. Kusimamia sheria ndogo za usafi na mazingira kwa e Sikul
kuwachukulia hatua wanaokiuka. e Siku 3 za kazi
8. Kutoia elimu ya usafi wa mazingira kwa wananchi | Masaa 2
kupitika matangazo.
9. Kufanya kampeni za usafi kila kata. Siku 1 ya kazi kila
kata.
10. | Kutoa elimu ya usafi wa mazingira kwa walimu wa | Kila shule siku lya
mashuleni. kazi.
11. | Kupokea malalamiko ya wananchi kuhusu | Kila siku ya kazi .
mazingira yao.
12. | Kukagua mazingira yanayolalamikiwa ma Siku 3 za kazi .
wananchi
13. | Kusambaza ilani ya usafi kwa vituo vya mafuta, Siku 20
wamiliki wa mabasi
14. | Kutoza faini ya papo kwa papo kwa wanaochafua Siku 1

mazingira.
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16.0 KITENGO CHA MANUNUZI -

HUDUMA : .

NA- .

1 _{Kuomba kibali cha kununua bidhaa kutoka kwa - | Siku 2
maafisa wanaohusika kwa kujaza fomu Na. 2 na -
dokezo o - L

2 {Kuandaa kotesheni au combined reguisition na Siku 1
issue note na kupeleka kwa muuzaji au bohari

3 Kufuatilia nakupokea koteseni kutoka kwa Siku 4 za
muuzaji/ mzabuni kazi.

4 | Kuchagua wazabuni watakaotoa huduma katika Siku 60 za
Halmashauri. kazi.

5 Kuchambua kotesheni kwa kufanya uangalifu wa | Siku 4 ya kazi.
bei, kuomba idhini ya manunuzi na kuandaa LPO

6 Kuandaa na kutangaza zabuni kwaajili ya Siku 7
ununuzi mbalimbali.

7 Kuandaa na kutangaza zabuni (tendering process) | Siku 45 ya °
tathimini ya zabuni na kuomba idhini ya tunzo za | kazi.
zabuni.

8 Kufungua na kutangaza bei zilizotolewa na Masaa 2 ya
wazabuni. kazi.

17.0 IDARA YA MIPANGO, TAKWIMU NA UFUATILIAJI

NA. | HUDUMA MATARAJIO

1. Kuandaa bajeti ya Manispaa ya Kinondoni Siku 90 za

kazi.

2, Kufuatilia utekelezaji wa miradi ya maendeleo | Siku 5 za kazi.
ya Kinondoni.

3. Kukusanya takwimu kuhusu hali ya kiuchumi | Siku 90 za
ya Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni kazi.

4. Kukusanya takwimu za mfumo wa ufuatiliaji Siku 30 za
na tathimini za serikali za Mitaa. kazi

S. Kutoa ushauri kwa jamii kuhusu tafiti na Siku 5 za kazi.
takwimu.

6. Kuchambua sera za kitaifa na kuzifikisha Siku 5 za kazi.
ngazi za chini. _

7. Kuratibu mafunzo ya uimarishaji mipango na | Siku 30 za
ushirikishwaji jamii katika kupanga mipango | kazi
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[NA. [HUDUMA

MATARAJIO
ya maendeleo na utekelezaji wake o
8. Kuandaa taarifa za utekelezaji wa miradi ya | Siku 14 za
- maendeleo kila robo mwaka. _ | kazi.
9. Kuratibu upimaji wa Halmashauri dhidi ya Siku 30 za
masharti ya kupata fedha za maendeleo. kazi
10. | Kufanya tafiti na kuandaa miradi m1pya Siku 90 za:
itakayosaidia wananchi. kazi. ’
11. | Kuandaa na kuandlka maand1ko ya miradi ya | 8iku 90 za
maendeleo. _ _| kazi.
12. | Kuandaa na kutekeleza mpango wa Ilani ya .. Siku 60 za
uchaguzi wa chama cha mapinduzi kwa kazi.
mwaka 2015-2020
13. | Kuandaa mpango kazi wa bajeti wa Kiswahili Siku 30 za
na kiingereza kwa kila mwaka. kazi
18.0 KITENGO CHA UCHAGUZI
NA. | HUDUMA MATARAJIO
11 Kutembelea vituo 290 vya Uchaguzi kwenye kata 22. | Siku 20
2 | Kukagua Vituo 290 vya uchaguzi Siku 20 za kazi
3 Kuboresha Daftari la wapiga kura kwa kata 22 na Siku 30
vituo 290
4 Kusimamia Uchaguzi wa Serikali za Mitaa 106 Siku 30
S | Kusimamia Uchaguzi mkuu Siku 30
6 Kusimamia Chaguzi Ndogo za mitaa na Uchaguzi Siku 30
Mkuu
7 Kuandaa ripoti za chaguzi za Serikali za mitaa na Siku 7
Uchaguzi Mkuu '
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19.0 WADAU WENGINE: _ _
<> Wanataklwa kuwa na Mawasmano na Halmashaurl ya Mamspaa ya
K1n0ndon1 wakati wa kufanya kazi.

-

<> Wanatak1wa kush1r1k1 kwenye mchakato wa Bajen ya Halmashauri ya
Manispaa ya Kinondoni . ' -

% Wanatakiwa kutoa taarifa za kazi zao kila robe mwaka. L

20.0 AHADI _
< Taarifa ya utekelezaji wa mikataba itatolewa katika taarifa ya mwaka au
siku ya Serikali za Mitaa.
% Kutoa taarifa kuhusu utendaji wa Halmashauri kwa wadau kila baada
ya robo mwaka.
% Kutoa taarifa zinazoonyesha takwimu za malalamiko na jinsi

yalivyoshughulikiwa kwenye taarifa ya mwaka.

21.0 JINSI YA KUTOA MAONI, USHAURI NA MALALAMIKO

Maoni/ushauri/malalamiko vinakaribishwa kuhusu huduma za Halmashauri,
maelezo yatatolewa au kutumwa kwa njia ya Posta, Kuweka kwenye Sanduku

la Maoni, simu faksi na barua pepe au kwa mteja kufika mwenyewe ofisini.

Kila unapoandika tumia anwani ifuatavyo:-

Anwani:
Mkurugenzi wa Manispaa

Halmashauri ya Manispaa ya Kinondni
S.L.P. 31902,

DAR ES SALAAM.

Simu Namba: 022- 2170173
Nukushi: 022-2172951
Barua Pepe: info@kinondonimec.go.tz
Website: www.kinondonime.go.tz
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Lengo kuu ni kuwa na mfumo wa kushughulikia malalamiko wenye ufanisi na
manufaa zaidi kadri iwezekanavyo. Hivyo, mfumo ufuatao umepanga

kushughulikia malalamiko:

Lalamiko dhidi ya Liwasilishwe kwa
Watumishi wote Mkurugenzi wa Manispaa/ Ofisa wa dawati la
malalamiko/Mkuu wa Idara husika
Madiwani Mkurugenzi wa Manispaa,/ , Mstahiki Meya
L au Mkuu wa Idara husika

Kifuatacho ni kiambatanisho cha orodha ya viongozi wa Halmashauri na
Wakuu wa Idara za Halmashauri, Ofisi zao zilizopo, anwani na namba zao za

simu Ofisini na mkononi kwa ajili ya urahisi wa mawasiliano.

22.0 MWISHO
Tunategemea ushirikiano mkubwa wa wadau wetu ili tuweze kutekeleza
mkataba huu kwa mafanikio.

Imeandaliwa Na Kusaini Na:

..... Q/WW\J . ﬂm”ﬁ@}\

Aron T. Kagurumjuli mini Sita
MKURUGENZI WA MANISPAA MEYA MAN ISPAQ.OXA O\)N(;\\_
MANISPAA YA KINONDONI KINONDQM e\ PP«L
-t \'\L h‘m‘)/ c Vrﬁ .
NN €5

4]




